สรุปผลงานของนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์

สรุปผลงานของนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลงานของนักกีฬาไทย ในการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประจำวันที่ 28 กันยายน 2014


กอล์ฟ ชิง 4 ทอง ที่สนามดรีม พาร์ค คันทรี คลับ
ทีมหญิง
เหรียญทอง - ไทย (สุภมาส แสงจันทร์,เบญญาภา นิภัทร์โสภณ, บุษบากร สุขพันธ์)
เหรียญเงิน- เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง - จีน

บุคคลหญิง
เหรียญทอง - เกาหลีใต้
เหรียญเงิน - ไทย (บุษบากร สุขพันธ์)
เหรียญทองแดง - ไทย (สุภมาส แสงจันทร์)


ทีมชาย
เหรียญทอง - ใต้หวัน
เหรียญเงิน - เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง -ไทย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศ์พันธุ์, กษิดิศ เล็บครุฑ,แดนไท บุญมา)


บุคคลชาย
เหรียญทอง -ใต้หวัน
เหรียญเงิน - เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง - ใต้หวัน
*ไทย อันดับ 4(เนติพงศ์ ศรีทอง)



เซปักตะกร้อ ชิง 2 ทอง ที่บุนชอน ยิมเนเซียม
ทีมชุดหญิง
เหรียญทอง -ไทย
ไทย ชนะ เมียนมาร์ 2-0 ทีม
- ไทย 1 ชนะ เมียนมาร์ 2-1 เกม (21-11,11-21,21-16)
- ไทย 2 ชนะ เมียนมาร์ 2-0 เกม (21-9,21-13)
เหรียญเงิน - เมียนมาร์
เหรียญทองแดง - เกาหลีใต้,เวียดนาม

 
ทีมชุดชาย
เหรียญทอง - ไทย
ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 ทีม
- ไทย 1 ชนะ เกาหลีใต้ (21-10,21-9)
- ไทย 2 ชนะ เกาหลีใต้ (21-16,21-14)
เหรียญเงิน - เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง - มาเลเซีย,อินโดนีเซีย

 

วอลเลย์บอลชายหาด ชิง 1 ทอง ที่สนามชายหาด มหาวิทยาลัย ซองโด โกลเบิล
ทีมหญิง
เหรียญทอง - จีน (จีน ชนะ ไทย (ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี / วรภัสสร รดารงค์) 2-0 เซต (21-12,21-18)
เหรียญเงิน - ไทย
เหรียญทองแดง - จีน (จีน ชนะ ไทย (อุษา เต็นปักษี / ยุพา ภูคลองพลอย) 2-0 เซต (21-14,21-11)



โบว์ลิ่ง ชิง 2 ทอง ที่ อันยาง ฮอกแจยิมเนเซียม
ทีมหญิง 3 คน
เหรียญทอง - เกาหลีใต้
เหรียญเงิน - สิงคโปร์
เหรียญทองแดง - เกาหลีใต้
*(ไทย) อันดับ 12 (อังคณา เนตรวเศษ,อาภากร เนตรวิเศษ,กรกันยา อารีย์)

ทีมชาย
เหรียญทอง - ญี่ปุ่น
เหรียญเงิน - มาเลเซีย
เหรียญทองแดง - เกาหลีใต้
*ไทย อันดับที่ 5 (ญาณพล ลาภอาภารัตน์,สิทธิพล คุณอักษร,อรรณพ อารมณ์สราญนนท์)



ฟุตบอลชาย ที่อินชอนฟุตบอล สเตเดี้ยม
รอบ 8 ทีมสุดท้าย
ไทย ชนะ จอร์แดน 2-0

 

เรือพาย รอบรองชนะเลิศ ที่ศูนย์คาซัคแคนู ฮานัม มิซารี่
แคนู คู่ชาย 1,000 ม. รอบรองชนะเลิศ
ไทย เข้าที่ 4 (ภานุเดช เพชรมีค่า,นเรศม์ เนาว์ประโคน)

คายัค คู่ชาย 1,000 ม.
ไทย อันดับ 5 ภานุเดช เพชรมีค่า / นเรศม์ เนาว์ประโคน 4.19.639 น. (ไม่ผ่านรอบคัดเลือก)

คายัค 4 คนชาย 1,000 ม.
ไทย อันดับ 1 อดิเทพ ศรีชาติ, วิชาญ ใจเที่ยง, เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน, ณัฐวร แหวนพรหม 3.14.500 น. (ผ่านเข้ารอบ)

คายัคเดี่ยวหญิง 200 ม.
ไทย อันดับ 1 กนกพรรณ สวนสันต์ 43.453 วิ. (ผ่านเข้ารอบ)

คายัคเดี่ยวชาย 200 ม.
ไทย อันดับ 4 ณัฐวร แหวนพรหม  38.522 วิ. (ไม่ผ่านรอบคัดเลือก)

แคนูเดี่ยวชาย 200 ม.
ไทย อันดับ 4 นเรศม์ เนาว์ประโคน เวลา 43.062 วิ. (ไม่ผ่านรอบคัดเลือก)

คายัคคู่ชาย 200 ม.
ไทย อันดับ 3 เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน / อดิเทพ ศรีชาติ 32.288 วิ. (ผ่านเข้ารอบ)

คายัคคู่หญิง 500 ม.
ไทย อันดับ 2 กนกพรรณ สวนสันต์ / วรพร บุญยู่ฮง 1.52.389 น. (ผ่านเข้ารอบ)

 

เทนนิส  ที่โยรูมุน เทนนิส คอร์ต  
หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
ลักษิกา คำขำ (ไทย) ชนะ อิริ โฮซูมิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต (6-4,6-2)

ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
ซากีต ไมนินี่/ซานัม ซิงห์ (อินเดีย) ชนะ สนฉัตร/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) 2-1 เซต (4-6,6-3,10-6)


หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
แทมมารีน ธนสุกาญจน์ / ลักษิกา คำขำ  ชนะ ชาน ชิง ห่าว / ชาน ยอง จาน (ไต้หวัน)  2-0 เซต (6-4, 6-4)

กรีฑา ชิง 8 ทอง ที่สนามอินชอนเมน สเตเดี้ยม  
กระโดดค้ำชาย
เหรียญทอง - จีน
เหรียญเงิน - ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง - เกาหลีใต้
* ไทย (อันดับ 10 กรีฑา สินธวาชีวะ 4.95 ม.)

ขว้างค้อนหญิง
เหรียญทอง - จีน
เหรียญเงิน - จีน
เหรียญทองแดง - อินเดีย
* ไทย (อันดับ 7 ปานวาส กิมสร้าง 52.69 ม.)

วิ่ง 100ม. หญิง
เหรียญทอง - จีน
เหรียญเงิน - ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง - คาซัคสถาน
* ไทย (รอบชิงชนะเลิศ อันดับ 8 ทัศพร วรรณกิจ 11.76 วิ.)

วิ่ง 100 ม. ชาย
เหรียญทอง - กาตาร์
เหรียญเงิน - จีน
เหรียญทองแดง - ญี่ปุ่น
* ไทย (อันดับ 7 (รอบรองฯ Heat 1) จิระพงศ์ มีนาพระ 10.51, อันดับ 7 (รอบรองฯ Heat 2) 10.54)

 
วอลเลย์บอลในร่ม
ทีมชาย รอบเพลย์ออฟ กลุ่ม เอฟ
ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-3 เซต (22-25, 22-25, 17-25)

 
บาสเกตบอล ที่ ซัมซาน เวิลด์ ยิมเนเซียม
รอบก่อนรองชนะเลิศ ทีมหญิง
ไทย แพ้ ไต้หวัน 98-44

 
กาบัดดี้ ที่ สนามซองโด โกลเบิล ยูนิเวอร์ซิตี้ ยิมเนเซียม
ทีมหญิง รอบแรก กลุ่ม บี
ไทย ชนะ ไต้หวัน 45-23

 
ซอฟท์บอล ที่ ซองโด เบสบอลสเตเดี้ยม
รอบแรก
ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-7


 แฮนด์บอล ที่ยิมเนเซียม
รอบจัดอันดับ 5-8
ไทย แพ้ ฮ่องกง 23-24



 
เทเบิลเทนนิส ที่ ซูวอน ยิมเนเซียม
ทีมหญิง รอบแรก
สิงคโปร์ ชนะ ไทย 3-0 ทีม



มวยสากลสมัครเล่น ที่ ชอนฮัก ยิมเนเซียม
รอบ 16 คน รุ่นไลต์ฟลายเวต
(ไทย) ธเนศ องค์จันทร์ต๊ะ แพ้ มองโกเลีย 0-3

รุ่น ไลต์เวลเตอร์เวต
(ไทย) วุฒิชัย มาสุข ชนะ เนปาล 3-0

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!

เรื่องที่เกี่ยวข้อง

เรื่องที่เกี่ยวข้อง กับ สรุปผลงานของนักกีฬาไทย