โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันอาทิตย์ที่ 28 ก.ย.

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันอาทิตย์ที่ 28 ก.ย.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย วันอาทิตย์ที่ 28 กันยายน 2557


กอล์ฟ ชิง 4 ทอง เวลา 05.20 น.
- ทีมชาย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศ์พันธุ์, กษิดิศ เล็บครุฑ,แดนไท บุญมา)
- ทีมหญิง (สุภมาส แสงจันทร์,เบญญาภา นิภัทร์โสภณ, บุษบากร สุขพันธ์)
- บุคคลชาย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศ์พันธุ์, กษิดิศ เล็บครุฑ,แดนไท บุญมา)
- บุคคลหญิง (สุภมาส แสงจันทร์,เบญญาภา นิภัทร์โสภณ, บุษบากร สุขพันธ์)



กรีฑา ชิง 8 ทอง ที่สนามอินชอนเมน สเตเดี้ยม เริ่ม 06.00 น.
06.00 น. เดิน 20 กม. ชาย
09.00 น. เดิน 20 กม. หญิง
16.30 น. กระโดดค้ำชาย (กรีฑา สินธวาชีวะ)
16.40 น. ขว้างค้อนหญิง (ปานวาส กิมสร้าง)
08.00 น. สัตตกรีฑา (รั้ว 100 ม.) 1/7 (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, กชกร คำเรืองศรี)
08.05 น. กระโดดไกลชาย รอบแรก (ศุภนรศุข-สวัสดิ ณ อยุธยา)
08.30 น. วิ่ง 1,500 ม.ชาย รอบแรก
08.40 น. สัตรกรีฑา (กระโดดสูง) 2/7 (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, กชกร คำเรืองศรี)
08.50 น. วิ่ง 1,500 ม. หญิง รอบแรก
09.15 น. วิ่ง 400 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ (ศรีขรินทร์ วรรณสา, วิษณุ โพธิ์ศรี)
09.35 น. วิ่ง 400 ม. หญิง รอบรองชนะเลิศ (ตรีวดี ยงพันธ์, อัจจิมา เอ่งฉ้วน)
16.35 น. สัตตกรีฑา (ทุ่มน้ำหนัก) 3/7 (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, กชกร คำเรืองศรี)
17.00 น. วิ่ง 100 ม. หญิง รองชนะเลิศ (ทัศพร วรรณกิจ, เพ็ญศรี ชัยฤกษ์)
17.15 น. วิ่ง 100 ม. ชาย รอบรองชนะเลิศ (จิระพงศ์ มีนาพระ, รัตนพล โสวัน)
17.35 น. วิ่ง 400 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ (ตรีวดี ยงพันธ์, อัจจิมา เอ่งฉ้วน)
17.50 น. วิ่ง 400 ม.ชาย ชิงชนะเลิศ (ศรีขรินทร์ วรรณสา, วิษณุ โพธิ์ศรี)
18.35 น. รั้ว 110 ม.ชาย รอบแรก (จำรัส ฤทธิเดช)
19.05 น. สัตตกรีฑา (วิ่ง 200 ม.) 4/7 (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, กชกร คำเรืองศรี)
19.20 น. วิ่ง 100ม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ (ทัศพร วรรณกิจ, เพ็ญศรี ชัยฤกษ์)
19.30 น. วิ่ง 100 ม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ (จิระพงศ์ มีนาพระ, รัตนพล โสวัน)



โบว์ลิ่ง ชิง 2 ทอง ที่ อันยาง ฮอกแจยิมเนเซียม เริ่ม 07.00 น.
- ทีมชาย 3 คน
- ทีมหญิง 3 คน


ขี่ม้า ชิง 1 ทอง ที่ สนามขี่ม้าดรีมปาร์ค เริ่ม 07.00 น.
- ทีมจัมปิ้ง


เซปักตะกร้อ ชิง 2 ทอง ที่ บุนชอน ยิมเนเซียม เริ่ม 07.30 น.
07.30 น. ทีมชุดหญิง
- ไทย พบ เมียนมาร์
12.30 น. ทีมชุดชาย
- ไทย พบ เกาหลีใต้



ยิงธนู ชิง 4 ทอง ที่สยามยิงธนู เกยาง เริ่ม08.00 น.
- คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย
- คันธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
- คันธนูโค้งกลับ บุคคลชาย
- คันธนูโค้งกลับ บุคคลหญิง



จักรยานประเภทถนน ชิง 1 ทอง ที่ ซองโดโร้ด คอร์ต เริ่ม 08.00 น.
- จักรยานทางไกลชาย



เรือพาย รอบรองชนะเลิศ ที่ ศูนย์คาซัคแคนู ฮานัม มิซารี่ เริ่ม 08.00 น.
- คายัคเดี่ยว ชาย 1,000 ม.
- แคนู เดี่ยวชาย 1,000 ม.
- แคนู คู่ชาย 1,000 ม.
- คายัคคู่ชาย 1,000 ม.
- คายัคเดี่ยวหญิง 500 ม.
- คายัค 4 คนชาย 1,000 ม.
- คายัคเดี่ยวหญิง 200 ม.
- คายัคเดี่ยวชาย 200 ม.
- แคนูเดี่ยวชาย 200 ม.
- คายัคคู่ชาย 200 ม.
- คายัคคู่หญิง 200 ม.
- คายัคคู่หญิง 500 ม.



เรือใบ ที่วังซาน เซลลิ่ง มารินา เริ่ม 09.00 น.
- โฮบี้ 16 (ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม,กฤษฎา วงศ์ทิม)
- ทเวนตี้ไนน์เนอร์ (นพเก้า พูนพัฒน์)
- เรือ 470 หญิง (นิชาภา ไหวไว)
- เรือ 470 ชาย (ณัฐ บุตรมารศรี)
- เลเซอร์เรเดียล (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)
- ออปติมิสต์ชาย (สุธน แย้มพินิจ)
- ออปติมิสต์หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- เลเซอร์สแตนดาร์ด (กีระติ บัวลง)
- เรือ 420 ชาย (จิรวัฒน์ จาดคล้าย, สราวุธ เพชรศิริ)



วินด์เซิร์ฟ ที่วังซาน เซลลิ่ง มารินา เริ่ม 09.00 น.
- มิสทรัล วันดีไซน์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- อาร์เอสวันหญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
- อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (สโรชา พุ่มไพร)
- อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (เอก บุญสวัสดิ์)



เทนนิส รอบรองชนะเลิศ ที่ โยรูมุน เทนนิส คอร์ต เริ่ม10.00 น.
- ชายเดี่ยว
- ชายคู่ สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์ พบ ซากีต ไมนินี่ / ซานัม ซิงห์ (อินเดีย)
- หญิงเดี่ยว ลักษิกา คำขำ พบ อิริ โฮซูมิ (ญี่ปุ่น)
- หญิงคู่ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ / ลักษิกา คำขำ พบ ชาน ชิง ห่าว / ชาน ยอง จาน (ไต้หวัน)
- คู่ผสม



เทเบิลเทนนิส ที่ ซูวอน ยิมเนเซียม เริ่ม10.00 น.
รอบแรก ทีมหญิง
- ไทย พบ สิงคโปร์



เเบดมินตัน ชิง 2 ทอง ที่ เกยางยิมเนเซียม เริ่ม11.00 น.
- หญิงเดี่ยว
- ชายคู่


มวยปล้ำ ชิง 4 ทอง ที่ โดวอน ยิมเนเซียม เริ่ม11.00 น.
- ฟรีสไตล์ 65 กก. ชาย
- ฟรีสไตล์ 97 กก. ชาย
- ฟรีสไตล์ 55 กก. หญิง
- ฟรีสไตล์ 75 กก. หญิง



วอลเลย์บอลชายหาด ชิง 1 ทอง ที่สนามชายหาด มหาวิทยาลัย ซองโด โกลเบิล
12.00 น. ชิงเหรียญทองแดง ทีมหญิง
- ไทย (อุษา เต็นปักษี / ยุพา ภูคลองพลอย) พบ จีน
13.00 น. ชิงเหรียญทอง ทีมหญิง
- ไทย (ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี / วรภัสสร รดารงค์) พบ จีน



ฟุตบอลชาย รอบ 8 ทีมสุดท้าย ที่อินชอนฟุตบอล สเตเดี้ยม
12.00 น. ไทย พบ จอร์แดน


มวยสากลสมัครเล่น ที่ ชอนฮัก ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
รอบ 16 คน
- รุ่นไลต์ฟลายเวต (ธเนศ องค์จันทร์ต๊ะ พบ กันคูยัก กัน เอเดรนเน่ (มองโกเลีย)
- รุ่น ไลต์เวลเตอร์เวต (วุฒิชัย มาสุข พบ ทาพา บุเพนดร้า (เนปาล)



บาสเกตบอล ที่ ซัมซาน เวิลด์ ยิมเนเซียม
รอบก่อนรองชนะเลิศ ทีมหญิง
15.30 น. ไทย พบ ไต้หวัน



เบสบอล ชิง 1 ทอง ที่ มุนฮัก เบสบอล สเตเดี้ยม เริ่ม 16.30 น.
- ทีมชาย

*ถ่ายทอดสด : ช่อง 11  08.00 น.-18.00 น.  ไฮไลต์ประจำวัน // ตะกร้อทีมชุดหญิง(07.30น.)และทีมชุดชายชาย(12.30น.) ,วอลเลย์บอลชายหาด(13.00น.)
*ถ่ายทอดสด : ช่อง 7, ช่อง7HD 12.00 น.- 20.00 น.  ไฮไลต์ประจำวัน // ฟุตบอลชาย ไทย-จอร์แดน(12.00น.), วิ่ง 100 เมตร รอบชิงเหรียญทอง(18.00น.)
*ถ่ายทอดสด : ทรูวิชั่นส์ ช่องHD120-123 และ ช่องSD124-127

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!