สรุปผลงานของนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์

สรุปผลงานของนักกีฬาไทยในเอเชียนเกมส์
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลงานของนักกีฬาไทย ในการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประจำวันที่ 27 กันยายน 2014


ยิงปืน ชิง 4 ทอง ที่สนามยิงปืนอองเนียง อินเตอร์เนชันเนล

ปืนยาว 3 ท่า ทีมชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
* ไทย อันดับที่ 8 (นภิส ต่อตั้งพานิช, ร.ต.อ.วราวุธ มัจฉาชีพ)

ปืนยาว 3 ท่า บุคคลชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อินเดีย

* ไทย (อันดับ 16 นภิส ต่อตั้งพานิช, อันดับ 28 ร.ต.อ.วราวุธ มัจฉาชีพ)

 

ยิงเป้าบิน ชิง 2 ทอง ที่คยองจีโดอินเตอร์เนชันแนล ชูตติ้ง เรนจ์
สกีตทีมหญิง
เหรียญทอง จีน 208 คะแนน
เหรียญเงิน เกาหลีใต้ 206 คะแนน
เหรียญทองแดง ไทย 198 คะแนน (สุธิยา จิวเฉลิมมิตร,นัชญา สุทธิ์อาภรณ์,อิศราภา อิ่มประเสริฐ)

สกีตบุคคลหญิง
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง ไทย (สุธิยา จิวเฉลิมมิตร)

 

จักรยานประเภทถนน ชิง 2 ทอง
ไทม์ไทรอัลหญิง
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง ฮ่องกง
* ไทย อันดับที่ 5 (จันทร์เพ็ง นนทะสิน) 41.972 นาที

 

มวยปล้ำ ชิง 4 ทอง ที่โดวอน ยิมเนเซียม

ฟรีสไตล์ 48 กก.หญิง

เหรียญทอง ญี่ปุ่น

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง อินเดีย, คาซัคสถาน

* ไทย (รอบชิงเหรียญทองแดง มะลิวัลย์ ม่วงป๋อ แพ้ คาซัคสถาน 0-4)

ฟรีสไตล์ 63 กก.หญิง

เหรียญทอง ญี่ปุ่น

เหรียญเงิน จีน

เหรียญทองแดง อินเดีย, มองโกเลีย

* ไทย (จรัสวี อุดหนุน ตกรอบ 2)   

 
มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คนสุดท้าย  ที่ซอนฮัก ยิมเนเซียม
รุ่นฟลายเวตหญิง
- ซิ ไฮจวน (จีน) ชนะ โสภิดา สะทุมรัมย์ (ไทย) 2-1

รุ่นไลต์เวทหญิง
- ทัศมาลี ทองจันทร์ (ไทย) แพ้ หยิน จุนฮัว (จีน) 0-3

รุ่นเวลเตอร์เวตชาย
- อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ (ไทย) ชนะทีเคโอ ดา ซิลวา เอลิโอ (ติมอร์) ยกที่ 2

 

เทเบิลเทนนิส ที่ซูวอน ยิมเนเซียม คอร์ต  
ทีมหญิง รอบแรก
ไต้หวัน ชนะ ไทย 3-0 ทีม

 

วอลเลย์บอลชายหาด ที่สนามชายหาด มหาวิทยาลัย ซองโด โกลเบิล  
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
วรภัสสร รดารงค์/ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย 1) ชนะ อุษา เต็นปักษี/ยุพา ภูครองพลอย (ไทย 2) 2-1 เซต (17-21,21-11,15-13)

 

วอลเลย์บอล

ทีมหญิง

ไทย ชนะ คาซัคสถาน 3-0 เซต (25-10, 25-10, 25-10)

 

เซปักตระกร้อ รอบรองชนะเลิศ ที่สนามบูชอน ยิมเนเซียม

ทีมหญิง
ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 ทีม

 

เรือใบ ที่วังซาน เซลลิ่ง มาริน่า

โฮบี้ 16

- อันดับ 3 ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม / กฤษฎา วงศ์ทิม เสีย 23 คะแนน

ทเวนตี้ไนเนอร์

- อันดับ 2 นพเก้า พูนพัฒน์ เสีย 16 คะแนน

เรือ 470 หญิง  

- อันดับ 2 นิชาภา ไหวไว เสีย 16 คะแนน

เรือ 470 ชาย

- อันดับ 4 นาวี ธรรมสุนทร/ณัฐ บุตรมารศรี เสีย 28 คะแนน

เลเซอร์เรเดียล

- อันดับ 3 กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม เสีย 32 คะแนน

ออปติมิสต์ชาย

- อันดับ 3 สุธน แย้มพินิจ เสีย 26 คะแนน

ออปติมิสต์หญิง

- อันดับ 2 กมลชนก กล้าหาญ เสีย 20 คะแนน

เลเซอร์สแตนดาร์ด

- อันดับ 4  กีระติ บัวลง เสีย 41 คะแนน

 

กอล์ฟ รอบสาม ที่ดรีม พาร์ค คันทรี คลับ

ประเภททีมหญิง

- อันดับ 1 ไทย (สุภมาส แสงจันทร์, บุษบากร สุขพันธ์, เบญญาภา นิภัทร์โสภณ) สกอร์รวม 406

ประเภทบุคคลหญิง

- อันดับ 1 บุษบากร สุขพันธ์ สกอร์รวม 13 อันเดอร์พาร์ 203

- อันดับ 3 สุภมาส แสงจันทร์ สกอร์รวม 10 อันเดอร์พาร์ 206

ประเภทบุคคลชาย

- อันดับ 4 แดนไท บุญมา สกอร์รวม 9 อันเดอร์พาร์ 207

ประเภททีมชาย

- อันดับ 3 ไทย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศ์พันธุ์, กษิดิษ เล็บครุฑ, แดนไท บุญมา) สกอร์รวม 627

 

วินด์เซิร์ฟ ที่วังซาน เซลลิ่ง มาริน่า

มิสทรัลวันดีไซน์ชาย

- อันดับ 2 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ เสีย 23 คะแนน

อาร์เอสวันหญิง

- อันดับ 3 ศิริพร แก้วดวงงาม เสีย 23 คะแนน

อาร์เอสเอ็กซ์หญิง

- อันดับ 3 สโรชา พุ่มไพร เสีย 27 คะแนน

อาร์เอสเอ็กซ์ชาย

- อันดับ 2 เอก บุญสวัสดิ์ เสีย 24 คะแนน



กรีฑา ชิง 5 ทอง

ขว้างค้อน ชาย

เหรียญทองเติร์กเมนิสถาน

เหรียญเงินจีน

เหรียญทองแดงจีน

* ไทย (อันดับ 9 ตันติพงษ์ เพชรไชยา 58.32 ม.)

วิ่ง 100 ม.หญิง รอบแรก

- อันดับ 3 ทัศพร วรรณกิจ 0.188

- อันดับ 4 ขวัญฤทัย ปากดี 0.203

วิ่ง 100 ม.ชาย รอบแรก

- อันดับ 3 จิระพงศ์ มีนาพระ 0.180

- อันดับ 3 รัตนพล โสวัน 0.167

วิ่ง 400 ม.หญิง รอบแรก

- อันดับ 6  อัจจิมา เอ่งฉ้วน 0.168

วิ่ง 400 ม.ชาย รอบแรก

- อันดับ 5 ศรีขรินทร์ วรรณสา 0.292

- อันดับ 6 วิษณุ โพธิ์ศรี 0.177

 

เทนนิส ที่โยรูมุล เทนนิส คอร์ต

ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
อินเดีย ยูกิ บัมบรี (อินดีย) ชนะ ดนัย อุดมโชค (ไทย) 2-0 เซต (6-3,6-2)


ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
สนฉัตร/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) ชนะ กง ซิน เหมา/หลี่ ฉี (จีน) 2-0 เซต (7-6,7-5)
           
หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ลักษิกา คำขำ (ไทย) ชนะ ซู ชิ หยู (ไต้หวัน) 2-0 เซต (6-0,6-2)

หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
แทมมารีน ธนสุกาญจน์/ลักษิกา คำขำ (ไทย) ชนะ อิริ โฮซูมิ/ชูโกะ โอยามะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต (1-6,6-2,10-8)
ซาเนีย เมียร์ซ่า/กูราพาโอ พราทาน่า ทอมเบร (อินเดีย) ชนะ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย/เพียงธาร ผลิพืช (ไทย) 2-0 เซต (6-1,6-7)



ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!