โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันเสาร์ที่ 27 ก.ย.

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันเสาร์ที่ 27 ก.ย.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย วันเสาร์ที่ 27 กันยายน 2557


ยิงธนู ชิง 4 ทอง ที่สนามยิงธนูกเยยาง เริ่ม 08.50 น.
- คันธนูทดกำลัง ทีมหญิง
- คันธนูทดกำลัง ทีมชาย
- คันธนูทดกำลัง บุคคลชาย
- คันธนูทดกำลัง บุคคลหญิง

กรีฑา ชิง 5 ทอง เริ่ม 16.35 น.
- ทุ่มน้ำหนักหญิง
- วิ่ง 10,000 ม.หญิง
- วิ่ง5,000 ม.ชาย
- วิ่งวิบาก 3,000 ม.หญิง
- ขว้างค้อนชาย (ตันติพงษ์ เพชรไชยา)
- วิ่ง 100 ม.หญิง รอบแรก (ทัศพร วรรณกิจ, เพ็ญศรี ชัยฤกษ์)
- วิ่ง 100 ม.ชาย รอบแรก แรก (จิระพงศ์ มีนาพระ, รัตนพล โสวัน)
- กระโดดไกลหญิง รอบคัดเลือก (ฐิติมา เมืองจันทร์)
- วิ่ง 400 ม.หญิง รอบแรก (ตรีวดี ยงพันธุ์, อัจจิมา เอ่งฉ้วน)
- วิ่ง 400 ม.ชาย รอบแรก (ศรีขรินทร์ วรรณสา, วิษณุ โพธิ์ศรี)
- วิ่ง 5,000 ม.ชาย

เเบดมินตัน ชิง 1 ทอง ที่กเยยาง ยิมเนเซียม คอร์ต เริ่ม 13.00 น.
- ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

จักรยานประเภทถนน ชิง 2 ทอง เริ่ม 09.30 น.
- ไทม์ไทรอัลชาย
- ไทม์ไทรอัลหญิง (จันทร์เพ็ง นนทะสิน)

ยิงปืน ชิง 4 ทอง ที่สนามยิงปืนอองเนียง อินเตอร์เนชันเนล เริ่ม 07.00น.
- ปืนยาว 3 ท่า บุคคลชาย (นภิส ต่อตั้งพานิช, ร.ต.อ.วราวุธ มัจฉาชีพ)
- ปืนยาว 3 ท่า ทีมชาย (นภิส ต่อตั้งพานิช, ร.ต.อ.วราวุธ มัจฉาชีพ)
- เป้าวิ่งผสม 10 ม. บุคคลชาย
- เป้าวิ่งผสม 10 ม. ทีมชาย

ยิงเป้าบิน ชิง 2 ทอง ที่คยองจีโดอินเตอร์เนชันแนล ชูตติ้ง เรนจ์ เริ่ม 13.00 น.
- สกีตบุคคลหญิง
- สกีตทีมหญิง

สควอซ ชิง 2 ทอง เวลา 12.00 น.
- ทีมชาย
- ทีมหญิง

มวยปล้ำ ชิง 4 ทอง ที่โดวอน ยิมเนเซียม เริ่ม11.00 น. (
- ฟรีสไตล์ 57 กก.ชาย
- ฟรีสไตล์ 70 กก.ชาย
- ฟรีสไตล์ 48 กก.หญิง (มะลิวัลย์ ม่วงป๋อ)
- ฟรีสไตล์ 63 กก.หญิง (จรัสรวี อุดหนุน)

วอลเลย์บอลชายหาด ที่สนามชายหาด มหาวิทยาลัย ซองโด โกลเบิล เริ่ม 11.00 น.
- รอบรองชนะเลิศ ชาย / หญิง

มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คนสุดท้าย  ที่ซอนฮัก ยิมเนเซียม เริ่ม12.00 น.
รุ่นฟลายเวตหญิง
        - โสภิดา สะทุมรัมย์ กับ ซิ ไฮจวน (จีน)
รุ่นไลต์เวทหญิง
        - ทัศมาลี ทองจันทร์ กับ หยิน จุนฮัว (จีน)
รุ่นเวลเตอร์เวตชาย
        - อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์

กอล์ฟ รอบสาม ที่ดรีม พาร์ค คันทรี คลับ เริ่มเวลา 05.20 น.

เทนนิส รอบรองชนะเลิศ ที่โยรูมุล เทนนิส คอร์ต รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่ม 08.00 น.
- หญิงคู่ (ลักษิกา คำขำ / แทมมารีน ธนสุกาญจน์) พบ อิรี โฮซุมิ กับ ชูโกะ โอยามะ (ญี่ปุ่น)

เทเบิลเทนนิส รอบแรก ที่ซูวอน ยิมเนเซียม คอร์ต เริ่ม 08.00 น.
10.00 น. ไทย พบ ไต้หวัน
14.00 น. ไทย พบ กาตาร์

เรือพาย ที่ฮานัม มิซารี แคนู คายัคเซนเตอร์ เริ่ม 08.10 น.
- คายัค 1 คน 1,000 ม.ชาย

เรือใบ ที่วังซาน เซลลิ่ง มาริน่า เริ่ม 09.00. น.
- โฮบี้ 16 (ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม, กฤษฎา วงศ์ทิม)
- ทเวนตี้ไนเนอร์ (นพเก้า พูนพัฒน์)
- เรือ 470 หญิง (นิชาภา ไหวไว)
- เรือ 470 ชาย (ณัฐ บุตรมารศรี)
- เลเซอร์เรเดียล (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)
- ออปติมิสต์ชาย (สุธน แย้มพินิจ)
- ออปติมิสต์หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- เลเซอร์สแตนดาร์ด (กีระติ บัวลง)
- เรือ420 ชาย (จิรวัฒน์ จาดคล้าย, สราวุธ เพชรศิริ)

วินด์เซิร์ฟ ที่วังซาน เซลลิ่ง มาริน่า เริ่ม 09.00 น.
- มิสทรัลวันดีไซน์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- อาร์เอสวันหญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
- อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (สโรชา พุ่มไพร)
- อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (เอก บุญสวัสดิ์)

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!