โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันศุกร์ที่ 26 ก.ย.

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันศุกร์ที่ 26 ก.ย.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย วันศุกร์ที่ 26 กันยายน 2557

ฟุตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
14.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

โบวลิ่ง ชิง 1 ทอง ( 07.00 น.)
- หญิงคู่ (อังคณา เนตรวิเศษ-ธนาปรางค์ เสถียร, กฤษกร แสงอรุณ, อาภากร เนตรวิเศษ และ กรกันยา อารีย์)

คริกเกต ชิง 1 ทอง   (12.00 น.)
- ทีมหญิง

ขี่ม้า ชิง 2 ทอง   (11.00 น.)
- อีเวนติ้งบุคคล (พ.อ.เฟื่องวิชชุ์ อนิรุทธเทวา, ร้อยตรีสุภาพ ขาวงาม และ ศุภณัฐ วรรณกุล, พรหมธร กิ่งวรรณ)
- อีเวนติ้งทีม (พ.อ.เฟื่องวิชชุ์ อนิรุทธเทวา, ร้อยตรีสุภาพ ขาวงาม และ ศุภณัฐ วรรณกุล, พรหมธร กิ่งวรรณ)

ยิมนาสติกเเทรมโพลีน ชิง 2 ทอง (12.00 น.)
- บุคคลหญิง
- บุคคลชาย

ยิงปืน ชิง 6 ทอง (07.00 น.)
- ปืนสั้นมาตรฐานบุคคลชาย (ปองพล กุลชัยรัตนา, สุเมธ พวงมาลัย,เอกคฑา อัตตนนท์)
- ปืนสั้นมาตรฐาน ทีมชาย (ปองพล กุลชัยรัตนา, สุเมธ พวงมาลัย,เอกคฑา อัตตนนท์)

ไตรกีฬา ชิง 1 ทอง (13.00 น.)
- ทีมผสม (กมลชนก ก้อนแก้ว, ณิชาภัทร แก้วมา, ภู สัมปุระพันธ์, วุฒิวัฒน์ เหมเวช)

ว่ายน้ำ วันสุดท้าย ชิง 6 ทอง (17.00 น.)
- ฟรีสไตล์ 50 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
- กบ50 ม.ชาย (รมดยศ มาตเจือ)
- เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก)

ยกน้ำหนัก ชิง 3 ทอง ที่มูนไลต์ เฟสติวัลการ์เดน เวตลิฟติ้ง เริ่ม09.00 น.
- รุ่น + 75 กก.หญิง (ชิดชนก พูลทรัพย์สกุล, แพรวนภา เคนจันทึก)

มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน (12.00 น.)
รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก.
 - อนวัช ถองกระโทก พบ คูเดฟ ซิงค์ (อินเดีย)
รุ่นไลต์เวต 60 กก.
 - สายลม อาดี พบ ฮัน ซูนชูล (เกาหลีใต้)

แบดมินตัน ( 11.00 น.)
คู่ผสม รอบ 16 คน
- สุดเขต ประภากมล / ร.อ.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ พบ เฉิน ฮุ่ย หลิง - เจิ้นเหวิน ซิง (ไต้หวัน)
- มณีพงศ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ซิน แบค ซอล-ชาง เย นา (เกาหลีใต้)
หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
 - รัชนก อินทนนท์ พบ แบ ยอน จู (เกาหลีใต้)

เทนนิส รอบ3  (08.30 น.)
ชายเดี่ยว
 - ปรัชญา อิสโร พบ ไต้หวัน
 - ดนัย อุดมโชค พบ จีน
หญิงเดี่ยว
 - ลักษิกา คำขำ พบ เกาหลีใต้
 - นภวรรณ์ เลิศชีวกานต์ พบ ฮ่องกง
หญิงคู่
 - เพียงธาร ผลิพืช / ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย พบ ฮ่องกง

วอลเลย์บอลชายหาด (09.00น.)

- ไทย พบ มาเลเซีย
ไทย (อุษา เต็นปักษี / ยุพา ภูครองพลอย) พบ มูราคามิ / ฮาบากูชิ (ญี่ปุ่น)
ไทย (วรภัสสร รดารงค์ / ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี) พบ คูซาโน่ / ฟูจิ (ญี่ปุ่น)

กอล์ฟ  (05.20 น.)
- บุคคลชาย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศ์พันธุ์, กษิดิษ เล็บครุฑ, แดนไท บุญมา)
- ทีมชาย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศ์พันธุ์, กษิดิษ เล็บครุฑ, แดนไท บุญมา)
- บุคคลหญิง (สุภมาส แสงจันทร์, บุษบากร สุขพันธ์, เบญญาภา นิภัทร์โสภณ)
- ทีมหญิง (สุภมาส แสงจันทร์, บุษบากร สุขพันธ์, เบญญาภา นิภัทร์โสภณ)

ยิงธนู   (07.30 น.)
- คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย ไทย (จ.อ.วิทยา ทำว่อง, คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์, จ.อ.อิศรินทร์ ไทยเอื้อ) พบ จีน
- คันธนูโค้งกลับ บุคลลชาย (คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์ พบ คีร์กีซสถาน)

ฟุตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ  (14.00 น.)
ไทย พบ เวียดนาม

ฮอกกี้ (13.00 น.)
ทีมหญิง // ไทย พบ จีน

เซปักตะกร้อ (07.00 น.)
ทีมชุดชาย รอบรองชนะเลิศ //  ไทย พบ มาเลเซีย

วินด์เซิร์ฟ (09.00 น.)
- มิสทรัล วันดีไซน์ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- อาร์เอสวันหญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)
- อาร์เอสเอ็กซ์หญิง (สโรชา พุ่มไพร)
- อาร์เอสเอ็กซ์ชาย (เอก บุญสวัสดิ์)

เรือใบ  รอบที่3  (09.00. น.)
- โฮบี้ 16 (ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม, กฤษฎา วงศ์ทิม, ทเวนตี้ไนเนอร์ นพเก้า พูนพัฒน์)
- เรือ 470 หญิง (นิชาภา ไหวไว)
- เรือ 470 ชาย (ณัฐ บุตรมารศรี)
- เลเซอร์เรเดียล (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)
- ออปติมิสต์ชาย (สุธน แย้มพินิจ)
- ออปติมิสต์หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- เลเซอร์สแตนดาร์ด (กีระติ บัวลง)
- เรือ420 ชาย (จิรวัฒน์ จาดคล้าย, สราวุธ เพชรศิริ)

ถ่ายทอดสด : ช่อง 11  08.00 น.-12.00 น.
ถ่ายทอดสด : ช่อง 3,ช่อง3HD  13.00 น.- 20.00 น.
ถ่ายทอดสด : ทรูวิชั่นส์ ช่องHD120-123 และ ช่องSD124-127

 

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!