โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 25 ก.ย.

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 25 ก.ย.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย วันพฤหัสบดีที่ 25 กันยายน 2557

ว่ายน้ำ
- ผีเสื้อ 50 ม.ชาย
- กบ 50 ม.หญิง
- ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย
- กรรเชียง 200 ม.ชาย
- ผลัดผสม 4x100 ม.หญิง
- ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร)

โบว์ลิ่ง
- ชายคู่

จักรยาน
- สปรินต์หญิง
- คีริน ชาย
- พอยช์เรช

ฟันดาบ
- เอเป้ทีมหญิง
- ฟลอยด์ทีมชาย

ยิมนาสติกสากล
- ม้ากระโดดชาย
- คานทรงตัวหญิง
- บาร์คู่ชาย
- ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์หญิง
- บาร์เดี่ยวชาย

เรือพาย
- เรือกรรเชียง 1 คน ชาย
- เรือกรรเชียง 4 คน ชาย รุ่นไลท์เวท
- เรือกรรเชียง 4 คน หญิง
- เรือกรรเชียง 2 คน ชาย
- เรือกรรเชียง 2 คน หญิง รุ่นไลท์เวท (จนา รักเหล่า / พุทธรักษา นีกรี)
- เรือกรรเชียง 1 คน ชาย
- เรือกรรเชียง1 คน หญิง รุ่นไลท์เวท
- เรือกรรเชียง 8 คน ชาย

ยิงปืน
- ปืนยาวท่านอน บุคคลชาย (อัฐพล เอื้ออารี, เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ, ปรพล วรยุทธการ)
- ปืนยาวท่านอน ทีมชาย (อัฐพล เอื้ออารี, เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ, ปรพล วรยุทธการ)
- ปืนสั้นมาตรฐาน บุคคลชาย (ปองพล กุลชัยรัตนนา, สุเมธ พวงมาลัย ,เอกคฑา อัตตนนท์)
- ปืนสั้นมาตรฐาน ทีมชาย (ปองพล กุลชัยรัตนนา, สุเมธ พวงมาลัย ,เอกคฑา อัตตนนท์)
- เป้าวิ่ง 10 ม. บุคคลชาย
- เป้าวิ่ง 10 ม. ทีมชาย

ยิงเป้าบิน
- ดับเบิลเเทรป บุคคลหญิง (ร.ต.หญิง ฉัฐญา กิจเจริญ, วิลาวัณย์ มุนีมงคลทร , นันท์ปภัส วีระไวทยะ)
- ดับเบิลเเทรป ทีมหญิง (ร.ต.หญิง ฉัฐญา กิจเจริญ, วิลาวัณย์ มุนีมงคลทร , นันท์ปภัส วีระไวทยะ)
- ดับเบิลเเทรป บุคคลชาย
- ดับเบิลเเทรป ทีมชาย

ยกน้ำหนัก
- รุ่น 75 กก.หญิง
- รุ่น 94 กก.ชาย (ศรัท สุมประเสริฐ, พิทยา ตีบนอก)

ไตรกีฬา
- หญิงเดี่ยว (กมลชนก ก้อนแก้ว, ณิชาภัทร แก้วมา, สัณห์ฤทัย อรัญศิริ)
- ชายเดี่ยว (ทนงศักดิ์ มั่นใจ, ภู สัมปุระพันธ์, วุฒิวัฒน์ เหมเวช)

ยิงธนู

แบดมินตัน
ชายเดี่ยว รอบ 32 คน
คู่ผสม รอบ 32 คน
- สุดเขต ประภากมล / สลาลีย์ ทุ่งทองคำ พบ เล ทุน ฮยอน - โด ทุน ดอค (เวียดนาม)
- มณีพงศ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ บาต้า คุนลังกรู / จากัล ไซคัน เจเรซัท (มองโกเลีย)

วอลเลย์บอลชายหาด

เซปักตะกร้อ
ทีมชาย รอบแรก กลุ่มเอ  
07.00 น. ไทย พบ ญี่ปุ่น

ทีมหญิง รอบแรก กลุ่มบี
12.30 น. ไทย พบ เมียนมาร์

เทนนิส
- ชายเดี่ยว
- หญิงเดี่ยว
- ชายคู่
- คู่ผสม

วอลเลย์บอล
ทีมชาย รอบแรก
17.00 น. ไทย พบ จีน

มวยสากลสมัครเล่น รอบ 64 คน
- รุ่นไฟลท์เวท 52 กก.ชาย ฉัตรชัย บุตรดี พบ อิลเยส ซูไลเมนอฟ (คาซัคสถาน)
- รุ่นไลท์เวลเตอร์เวต 64 กก.ชาย วุฒิชัย มาสุข พบ เนปาล

ฟุตบอลชาย รอบ 16 ทีม
18.00 น. ไทย พบ จีน

------------------------------------------------------------

ถ่ายทอดสด : ช่อง 11  08.00 น.-12.00 น.
ถ่ายทอดสด : ช่อง 9  13.00 น.- 20.00 น.
ถ่ายทอดสด : ทรูวิชั่นส์ ช่องHD120-123 และ ช่องSD124-127

------------------------------------------------------------

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!