สรุปผลงานนักกีฬาไทยประจำวัน

สรุปผลงานนักกีฬาไทยประจำวัน
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลงานของนักกีฬาไทย ในการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประจำวันที่ 23 กันยายน 2014

โบว์ลิ่ง
ประเภทชายเดี่ยว
เหรียญทอง ญาณพล ลาภอาภารัตน์ (ไทย)
เหรียญเงิน ตู่ เจี้ยน เฉา (จีน)
เหรียญทองแดง สิทธิพล คุณอักษร (ไทย)
*ไทย อันดับ5 (อรรณพ อารมณ์สราญนนท์)

ยิงเป้าบิน
เเทรปบุคคลหญิง
เหรียญทอง ซู่ จิงยู๋ (จีน)
เหรียญเงิน ยูกิ นากายาม่า (ญี่ปุ่น)
เหรียญทองแดง ฉัฐยา กิจเจริญ (ไทย)

เเทรปทีมหญิง
เหรียญทอง คาซัคสถาน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง เกาหลีเหนือ
อันดับ 6 ไทย(นันท์ประภัสร์ วีระไวทยะ, วิลาวัณย์ มุนีมงคลธร, ร.ต.หญิงฉัฐญา กิจเจริญ,ฐิติธัญ นงพรหมมา)

ยิงปืน
ปืนยาวอัดลม 10 ม.บุคคลชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อินเดีย
* ไทย อันดับที่14 (พงศธร ปัญญาทอง 619.7 คะแนน)

ปืนยาวอัดลม 10 ม. ทีมชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง อินเดีย
* ไทย อันดับที่ 8  (จ.อ.อภิชาครีย์ พงษ์เหล่าขำ,พงศธร ปัญญาทอง, ร.ต.อ.วราวุธ มัจฉาชีพ)

เซปักตะกร้อ
ทีมชาย รอบแรก
ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0
- ทีม A ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-16, 21-12)
- ทีม B ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-1 เซต (17-21, 21-11, 21-15)
- ทีม C ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-1 เซต (13-21, 21-19, 21-11)

ทีมหญิง รอบแรก
ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-0 ทีม
- ทีม A ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-9, 21- 15)
- ทีม B ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-1 เซต (24-22, 18-21, 21-12)
- ทีม C ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-2, 21-4)

วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมชาย รอบแรก
ไทย ชนะ อัฟกานิสถาน 2-0 เซต (21-12,21-10) (จ.อ.กิตติพัทธ์ ยังถิน- ชุติพงษ์ ศุกรโยธิน)  
ไทย ชนะ มัลดีฟส์ 2-0 เซต (21-13,21-15) (จ.อ.สิทธิชัย สังขโชติ - ส.ต.ประทีป สุขโต)

เรือพาย
กรรเชียง 2 คนชาย
ไทย อันดับที่ 4 (นวมินทร์ ดีน้อย, เปรม นามประเทือง)

กรรเชียงพาย 4 คนชายรุ่นไลท์เวท
ไทย อันดับที่ 6 (จารุวัฒน์ แสนสุข, พรธวัช อนลี, พูลลาภ ไหมเกิด สิฎฐกาญจน์ ไพศาลรรณ)

กรรเชียงพาย 4 คนหญิง
ไทย อันดับที่ 4 (สาวิตรี หลักสูงเนิน, รจนา รักเหล่า, มัตติกา แก้วมณี , ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย)

ยกน้ำหนัก
รุ่น 63 กก. หญิง
เหรียญทอง หลิน ซู ฉี (ไต้หวัน)
เหรียญเงิน เต็ง เหว่ย (จีน)
เหรียญทองแดง จู เป็กยาง (เกาหลีเหนือ)
* ไทย อันดับ 5 (พิมศิริ ศิริแก้ว)

รุ่น 77 กก. ชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง ไทย (จตุภูมิ ชินวงค์)
*ไทย อันดับ 6 พรชัย ลบศรี

วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก
เกาหลีใต้ ชนะ ไทย 3-0 เซต (25-21,25-20,25-21)

ว่ายน้ำ
กรรเชียง 50 ม. หญิง
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน คาซัคสถาน
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
* ไทย อันดับ 4 ในรอบคัดเลือก (เจนจิรา ศรีสอาด)

เดี่ยวผสม 400 ม. หญิง
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง เวียดนาม
* ไทย อันดับ 5 ในรอบคัดเลือก (สาริศา สุวรรณเชษฐ์)

กบ 200 ม. ชาย
เหรียญทอง คาซัคสถาน
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
* ไทย อันดับ 7 (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)

ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 ม. หญิง
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง ฮ่องกง
* ไทย อันดับ 6 (เบญจพร ศรีพนมธร, สาริศา สุวรรณเชษฐ์, ภัทรวดี กิตติยะ, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)

เบสบอล
ไทย แพ้ ไต้หวัน 13-1

ยิมนาสติกสากล
บุคคลหญิง
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง เกาหลีใต้
* ไทย อันดับ 13 แพรวพราว ดวงจันทร์

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!