ประกาศผลรางวัล "คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 10"

ประกาศผลรางวัล "คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 10"
S! News

สนับสนุนเนื้อหา

เป็นอีกรางวัลที่เป็นเหมือนเครื่องการันตีคุณภาพ และให้กำลังใจแก่คนบันเทิง สำหรับรางวัล "คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 10" ซึ่งมีการจัดงานมอบรางวัลในวันนี้ (20 ก.พ.) ที่โรงละครอักษรา คิง เพาเวอร์ ซอยรางน้ำ โดยมีดารานักแสดงและนักร้อง แห่มาร่วมงานอย่างคึกคักเป็นประจำทุกปี สำหรับรายชื่อผู้ได้รับรางวัล"คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 10" มีดังต่อไปนี้  (หมายเหตุตัวอักษรสีแดงคือผู้ที่ได้รับรางวัล)

 

ประเภทป๊อบปูล่าโหวต

นักแสดงชายยอดนิยม

พอร์ช ศรัณย์ ศิริลักษณ์

ณเดชน์ คูกิมิยะ

ติ๊ก เจษฎาภรณ์ ผลดี

เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ

ไมค์ พิรัชต์ นิธิไพศาลกุล

หมาก ปริญ สุภารัตน์

นักแสดงหญิงยอดนิยม

ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์

คิมเบอร์ลี แอน เทียมศิริ

ชมพู่ อารยา เอ ฮาร์เก็ต

มิน พีชญา วัฒนามนตรี

พลอย เฌอมาลย์ บุญยศักดิ์

นักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม

กัน นภัทร อินทร์ใจเอื้อ

บี้ สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว

แกงส้ม ธนทัต ชัยอรรถ

ต้น ธนษิต จตุรภุช

คชา นนทนันท์ อัญชุลีประดิษฐ์

นักร้องเพลงลูกทุ่งยอดนิยม

ไผ่ พงศธร

เปา เปาวลี พรพิมล

อ๊อฟ ศุภณัฐ เฉลิมชัยเจริญกิจ

ปอ อรรณพ ทองบริสุทธิ์

เอิร์น สุรัตน์ติกานต์ พรรคเจริญ

ละครไทยยอดนิยม

หนุ่มบ้านไร่กับหวานใจไฮโซ ทางช่อง 3

ธรณีนี่นี้ใครครอง ทางช่อง 3

ขุนเดช ทางช่อง 7

ข้ามเวลาหารัก ทางช่อง 5

ลูกพี่ลูกน้อง ทางช่องโมเดิร์นไนน์ ทีวี

ภาพยนตร์ยอดนิยม

จันดารา ปฐมบท

รักฉันอย่าคิดถึงฉัน (I MISS U)

ชัมบาลา

รัก 7 ปี ดี 7 หน

ATM เออรัก เออเร่อ

ประเภทละครโทรทัศน์

สาขาบทละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม 

ปณธี จากละครเรื่อง ปัญญาชนก้นครัว ทางช่อง 3  

สถาพร นาควิไลโรจน์ จากละครเรื่อง อำแดงเหมือนกับนายริด ทางไทยพีบีเอส  

นันทวรรณ รุ่งวงศ์พาณิชย์  จากละครเรื่อง บ่วง ทางช่อง 3 

เอกลิขิต จากละครเรื่อง รากบุญ ทางช่อง 3 

วิสุทธิชัย บุณยะกาญจน จากละครเรื่อง แรงเงา ทางช่อง 3

สาขานักแสดงสมบทชายยอดเยี่ยม 

น็อต วรฤทธิ์ เฟื่องอารมย์ จากละครเรื่อง ขุนศึก ทางช่อง 3 

อู๋ ธนากร โปษยานนท์ จากละครเรื่อง เดอะ ซิกซ์เซ้นส์ สื่อรักสัมผัสหัวใจ ทางช่อง 3 

นิว ชัยพล จูเลี่ยน พูพาร์ท จากละครเรื่อง บ่วงรัก ค่ายเอ็กแซ็กท์ ทางช่อง 5 

รอน บรรจงสร้าง จากละครเรื่อง อำแดงเหมือนกับนายริด ทางไทยพีบีเอส

โอ อนุชิต สพันธุ์พงษ์ จากละครเรื่อง กี่เพ้า ของค่ายบรอดคาซท์ ทางช่อง 3

สาขานักแสดงสมบทหญิงยอดเยี่ยม 

เหมียว ชไมพร จตุรภุช  จากละครเรื่อง บ่วง ทางช่อง 3 

เบนซ์ พรชิตา ณ สงขลา จากละครเรื่อง ขุนศึก  ทางช่อง 3  

แม่แอ๊ด โฉมฉาย ฉัตรวิไล จากละครเรื่อง รักคุณเท่าฟ้า ทางช่อง 3 

ตุ๊ก ชนกวนันท์ รักชีพ จากละคร รักคุณเท่าฟ้า 

ธัญญ่า ธัญญาเรศ เองตระกูล จากละครเรื่อง แรงเงา  ทางช่อง 3

สาขานักแสดงนำชาย 

ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ จากละครเรื่อง รักประกาศิต”ทางช่อง 3 

ปิ๊บ รวิชญ์ เทิดวงส์ จากละครเรื่อง แรงเงา ทางช่อง 3 

โอ้ มาริโอ้ เมาเร่อ จากละครเรื่อง รักเกิดในตลาดสด ทางช่อง 3 

วี วีรภาพ สุภาพไพบูลย์  จากละครเรื่อง ขุนเดช ทางช่อง 7 

เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละครเรื่อง ปิ่นอนงค์ ทางช่อง 7

สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม 

นุ่น ศิรพันธ์ วัฒนจินดา จากละครเรื่อง บ่วง ทางช่อง 3 

เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ จากละครเรื่อง แรงเงา ทางช่อง 3  

บี น้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์ จากละครเรื่อง มารยาริษยา ทางช่อง 5

พิงค์กี้ สาวิกา ไชยเดช จากละครเรื่อง มารยาริษยา ทางช่อง 5 

สายป่าน อภิญญา สกุลเจริญสุข จากละครเรื่อง อำแดงเหมือนกับนายริด ทางไทยพีบีเอส 

สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม 

ซ้ง ธรธร สิริพันธ์วราภรณ์  จากละครเรื่อง รากบุญ ทางช่อง 3 

แอ้ว อำไพพร จิตต์ไม่งง  จากละครเรื่อง ปัญญาชนก้นครัว ทางช่อง 3 

สถาพร นาควิไลโรจน์ จากละครเรื่อง อำแดงเหมือนกับนายริด ทางไทยพีบีเอส  

เติม ชนินทร ประเสิรฐประศาสน์ จากละครเรื่อง แรงเงา ทางช่อง 3 

ใหม่ ภวัต พนังคศิริ  จากละครเรื่อง บ่วงทางช่อง 3

สาขาละครยอดเยี่ยม 

บ่วง จากบริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ทางช่อง 3 

รากบุญ จากบริษัท ทีวีซีน จำกัด ทางช่อง 3 

ปัญญาชนก้นครัว จากบริษัท ทอง เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ทางช่อง 3 

อำแดงเหมือนกับนายริด ทางช่อง ไทยพีบีเอส 

แรงเงา จากบริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ทางช่อง 3

 

ประเภทภาพยนตร์

บทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม 36 เขียนบทโดย นวพล ธำรงรัตนฤทธิ์

นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ปริญญา งามวงศ์วาน จากภาพยนตร์เรื่อง แต่เพียงผู้เดียว

นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ปิยธิดา มิตรธีรโรจน์ จากภาพยนตร์เรื่อง Together วันที่รัก

นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม กฤษดา สุโกศล แคลปป์ จากภาพยนตร์เรื่อง อันธพาล

นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม เพ็ญพักตร์ ศิริกุล จากภาพยนตร์เรื่อง It Gets Better ไม่ได้ขอให้มารัก

ผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม คงเดช จารุรันต์รัศมี จากภาพยนตร์เรื่อง แต่เพียงผู้เดียว

ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม 36 ผลิตโดย เวรี่แซดพิคเจอร์ส

 

ประเภทเพลงไทยสากล

ศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม อภิชัย ตระกูลเผด็จไกร (กรีซซี่ คาเฟ่) จากอัลบั้ม The journey without maps สังกัด สมอลล์รูม

ศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม สุภัทรา โกราษฎร์ จากอัลบั้ม ภาพรัก 

ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม ชล้าดนี่ ชานดี้ จากอัลบั้ม ไตร สังกัด แพนด้า เรคคอร์ด

ศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม ทีโบน จากอัลบั้ม Bone In Da House สังกัด อิสระ

เพลงไทยสากลยอดเยี่ยม เพลง เมฆใต้น้ำ ขับร้องโดย อภิชัย ตระกูลเผด็จไกร (กรีซซี่ คาเฟ่) จากอัลบั้ม The journey without maps

อัลบั้มยอดเยี่ยม อัลบั้ม 25 ปี มีหวัง ของ พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ สังกัด วอร์นเนอร์ มิวสิค

เพลงบรรเลงยอดเยี่ยม เพลง ปั่นฝ้าย บรรเลงโดย ดนู ฮันตระกูล 

 

ติดตามSanook! News

ข่าวด่วน เกาะกระแสข่าวดัง บน Facebook คลิกที่นี่ และร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook.. ได้ที่นี่เลย!!