ป๋อ ณัฐวุฒิ อ้อม พิยะดา ซิวนักแสดงนำ สุดแค้นแสนรักละครเด่นโทรทัศน์ทองคำ

ป๋อ ณัฐวุฒิ อ้อม พิยะดา ซิวนักแสดงนำ สุดแค้นแสนรักละครเด่นโทรทัศน์ทองคำ
INN News

สนับสนุนเนื้อหา

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 30 ปี 2558  "ป๋อ ณัฐวุฒิ" "อ้อม พิยดา" ซิวดารานำชายหญิง ขณะที่ ละครสุดแค้นแสนรัก คว้า รางวัลละครดีเด่น ส่วน ข้าบดินทร์ ได้รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 30 ประจำปี 2558

รางวัลเกียรติยศคนทีวี

1 กนกวรรณ ด่านอุดม
2 โฉมฉาย ฉัตรวิไล
3 ประภาส ชลศรานนท์

ประเภทสถานี

4 รางวัลสถานีส่งเสริมรายการข่าวดีเด่น ได้แก่ สถานี TNN 24
5 รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
6 รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็ก เยาวชน สตรี และครอบครัวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
7 รางวัลสถานีส่งเสริมวัฒนธรรมและความมั่นคง ได้แก่ สถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5

ประเภท รายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน

8 รางวัลผู้สื่อข่าวดีเด่น ได้แก่ จาตุรงค์ สุขเอียด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
9 รางวัลผู้ประกาศข่าวดีเด่น ได้แก่ ศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
10 รางวัลรายการวิเคราะห์เจาะลึกสถานการณ์ดีเด่น ได้แก่ รายการ Time Line สถานีเนชั่นทีวี

ประเภทรายการกีฬา

11 รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น ได้แก่ รายการศึกยอดฝีพายไทยรัฐ สถานีไทยรัฐทีวี
12 รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ สาธิต กรีกุล และ โยธิน อารีย์การเลิศ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
13 รางวัลผู้วิจารณ์กีฬาดีเด่น ได้แก่ สุจิตรา เอกมงคลไพศาล

ประเภทผู้พากย์ และผู้บรรยาย

14 รางวัลผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ ทีมพากย์ ภ.เกาหลีชุด ลิขิตรักไฟริษยา สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
15 รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ ปาริชาต พุกผาสุก จาก Science of Saint - ไขปริศนาพระคัมภีร์ นักบุญ จากสถานี New tv

ประเภทรายการเกมโชว์ และปกิณกะ

16 รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการปริศนาฟ้าแลบ สถานีเวิร์คพอยท์ทีวี

17 รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการล่า สถานี PPTV

ประเภทรายการเด็กเยาวชน สตรี และครอบครัว

18 รางวัลละครส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ละครเรื่องน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
19 รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ รายการท้าให้อ่าน สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
20 รางวัลรายการสตรีดีเด่น ได้แก่ รายการ MOM CLUB สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
21 รางวัลรายการครอบครัวดีเด่น ได้แก่ รายการ The Family Business สถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 5

ประเภทรายการส่งเสริมความรู้ และศิลปวัฒนธรรม

22 รางวัลรายการสารคดีเทิดพระเกียรติดีเด่น ได้แก่ รายการ สายธารพระการุณย์ โดย มูลนิธิสวนสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิต์ฯ
23 รางวัลรายการสารคดีสั้นส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการ เรื่องนี้มีอยู่ว่า สถานีโทรทัศน์ TNN 24
24 รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการ สารคดีชุดช้างไทย สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
25 รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการ สืบสายใย ผ้าไทยอาเซียน สถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์

ประเภทพิธีกร หรือผู้ดำเนินรายการ

26 รางวัลผู้ดำเนินรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ ปัญญา นิรันดร์กุล รายการ ปริศนาฟ้าแลบ โดย สถานีเวิร์คพอยท์ทีวี
27 รางวัลผู้ดำเนินรายการสาระบันเทิงดีเด่น ได้แก่ เผ่าทอง ทองเจือ รายการ เปิดตำนานกับเผ่าทอง โดย สถานี PPTV

ประเภทรายการเพลง และมิวสิควิดีโอ

28 รางวัลมิวสิควิดีโอเพลงไทยสากลดีเด่น ได้แก่ เพลง รู้สึกดี ว่าน ธนกฤต Ft. จั๊ก ชวิน สังกัด สไปซี่ดิสก์

ประเภทละคร

29 รางวัลเพลงละครดีเด่น ได้แก่ เพลง หมดดวงใจ เรื่อง ข้าบดินทร์ โดย ที.วี.ซีน จำกัด ขับร้องโดย เบน ชลาทิศ
30 รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ เรื่อง เจ้าสาวของอานนท์ โดย ศรีคำรุ้ง โปรดักชั่น สถานี PPTV
31 รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ วิสุทธิชัย บุณยะกาญจน SANCTUARY จากละครเรื่อง สะใภ้จ้าว โดย บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
32 รางวัลละครสะท้อนสังคมดีเด่น ได้แก่ เรื่อง สาบควายลายคน โดย สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
33 รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ เรื่อง ข้าบดินทร์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
34 รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จาก ซีรี่ส์เลือดมังกร โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
35 รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ พศุตม์ บานแย้ม เรื่องบางระจัน โดย บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
36 รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ เรื่อง เลื่อมสลับลาย โดย มงคล การละคร โดย สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบก ช่อง 7
37 รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ ณัฐวุฒิ สกิดใจ เรื่อง ทางผ่านกามเทพ โดย ทีวีธันเดอร์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
38 รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ พิยดา อัครเศรณี เรื่อง บัลลังก์เมฆ โดย เอ็กแซ็กท์ ซีเนริโอ สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE
39 รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ เรื่อง สุดแค้นแสนรัก โดย เมคเกอร์ เค สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3

ติดตามSanook! News

ข่าวด่วน เกาะกระแสข่าวดัง บน Facebook คลิกที่นี่ และร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook.. ได้ที่นี่เลย!!