PUBG MOBILE
AoV

PMNC ประเทศไทย - โหมด Squad

PUBG MOBILE NATIONAL CHAMPIONSHIP THAILAND 2021

การแข่งขัน PUBG Mobile ระดับประเทศที่มีรางวัลรวมกว่า 700,000 บาท

เปิดรับสมัครทั้งรูปแบบ Solo 2048 คน และแบบ Squad 1024 ทีม

โดยการแข่งขันครั้งนี้จะเป็นการคัดตัวแทน สู่การแข่งขัน PUBG Mobile Pro League Season 4

1. รูปแบบการแข่งขัน

โหมดทีม

  • รับสมัคร 1024 ทีม (แบ่งออกเป็น 4 โซน Erangel, Sanhok, Miramar, Vikendi รับสมัครโซนละ 256 ทีม)
  • แต่ละทีมมีสมาชิก 4 คน
  • ใช้โหมด TPP ในการแข่งขัน
  • แผนที่ : Erangel, Sanhok, Miramar, Vikendi
  • ใช้เซิฟเวอร์ : Asia
  • ในรอบ Grand Final แต่ละทีมต้องมีตัวสำรองเพิ่ม 1 คน

*หมายเหตุ : สำหรับ 8 ทีมที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย จะได้รับสิทธิ์ไปแข่งขันต่อในรายการ PMPL SS4 จะไม่สามารถเปลี่ยน Line up ผู้เล่นได้ แต่สามารถหาสปอนเซอร์และเปลี่ยนชื่อทีมได้ในภายหลัง

2. ข้อมูลการแข่งขัน

โหมดทีม

  • รับสมัครผู้เล่นทั้งหมด 1024 ทีม แบ่งออกเป็น 4 โซน (Erangel, Sanhok, Miramar, Vikendi) โซนละ 256 ทีม
  • ในแต่ละโซน จะมีทั้งหมด 16 กลุ่ม กลุ่มละ 16 ทีม

B1. รอบคัดเลือก Group Stage R1

  • ผู้เข้าแข่งขัน 256 ทีมในแต่ละโซน แบ่งออกเป็น 16 กลุ่ม กลุ่มละ 16 ทีม
  • ในรอบคัดเลือกจะแข่งขันกลุ่มละ 5 เกม แข่งในแผนที่
    (Miramar, Sanhok, Sanhok, Miramar, Erangel)
  • ทีมที่ได้อันดับ 1 - 2 ในแต่ละกลุ่มจะเข้าสู่รอบถัดไป

B2. รอบคัดเลือก Group Stage R2

  • ผู้เข้าแข่งขัน 32 ทีมในแต่ละโซน แบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 16 ทีม
  • ในรอบ Group Stage R2 จะแข่งขันทั้งหมด 5 เกมแข่งในแผนที่
    (Miramar, Sanhok, Sanhok, Miramar, Erangel)
  • ทีมที่ได้อันดับ 1 - 7 ในแต่ละกลุ่มจะเข้าสู่รอบถัดไป

B3. รอบ Semi-Final

  • ในรอบ Semi - Final จะแข่งขันทั้งหมด 6 เกมแข่งในแผนที่
    ( Erangel, Miramar, Sanhok, Sanhok, Miramar, Erangel )
  • โดยจะมีทีมจาก PMPL Season 3 เข้ามาร่วมแข่งขันเพิ่มโซนละ 2 ทีม
  • ทีมที่ได้อันดับที่ 1 - 3 ในแต่ละโซนจะเข้าสู่รอบ Grand Final

C.รอบ Grand Final

  • ผู้เข้ารอบจากโหมดทีม 12 ทีม รวมกับผู้เข้ารอบจากโหมดเดี่ยว 4 ทีม รวมเป็น 16 ทีม
  • แข่งขันเก็บคะแนน ทั้งหมด 15 เกม
  • ทีมที่ได้อันดับ 1 - 8 จะได้สิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขัน PMPL SS4

3. ตารางวันแข่งขัน

  1. โหมดทีม
  • แข่งขันรอบละ 5 เกม ทุกรอบ

โซนที่ 1 Erangel

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R1

วันที่ 1 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R2

วันที่ 8 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ Semi-Final

วันที่ 12 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 15.30 น. - 21.15  น. 

โซนที่ 2 Sanhok

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R1

วันที่ 2 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R2

วันที่ 9 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ Semi-Final

วันที่ 13 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 15.30 น. - 21.15  น.

โซนที่ 3 Miramar

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R1

วันที่ 3 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R2

วันที่ 10 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ Semi-Final

วันที่ 19 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 15.30 น. - 21.15  น.

โซนที่ 4 Vikendi

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R1

วันที่ 4 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ คัดเลือก Group Stage R2

วันที่ 11 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 16.00 น. - 21.15 น.

  • รอบ Semi-Final

วันที่ 20 มิถุนายน 2564
เวลาแข่งขัน 15.30 น. - 21.15  น.

  • รอบ Grand Final

วันที่ 16 - 18 กรกฎาคม 2564
เวลาแข่งขัน 15.30 น. - 22.00 น.

ดูกฎกติกาและรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี่ คลิก!

ผู้เข้าแข่งขัน 256 ทีมในแต่ละโซน แบ่งออกเป็น 16 กลุ่ม กลุ่มละ 16 ทีม

ในรอบคัดเลือกจะแข่งขันกลุ่มละ 5 เกม แข่งในแผนที่
(Miramar, Sanhok,Sanhok, Miramar, Erangel)

ทีมที่ได้อันดับ 1 - 2 ในแต่ละกลุ่มจะเข้าสู่รอบถัดไป

ทีมที่เข้าร่วม
100kill
1SHOT GOT Team
2HAY HelloHowAreYou?
3SJ ( 3ส จิ้มจุ่ม )
4 Emperor
5AREs Gaming
8E88 ESPORT
A4 Thailand Gaming X
AdultViper
AFERDES'
Aggressive present
Air line an
AJINOMOTO+
AllQ Esports
ANGELO E-SPOT
APEX
ArtArista
ATOM YOUNGSTER
AWESOME E-sport
babev
BABU TEAM
BALAKXUKXUK
BananaDances
Banwanggamekak
BDM
BeeR Clan ESport
BEHINDZ
Benvenuto Esports
BEY BLACK EYES
Big&Boom
BigZ Esport
BigZise E-sport
BINGSU GANG
Black Iron Gaming
BSR FIRE MAN
BTM
BURI E-SPORT
BUYA Exclusive
Carp Gamer
CCGBxป๋าบูน
CCT l TEAM
CELEB LEGEND
CELEBXTBS24
Chabakeaw
CHASER
CHICKENJAA | CKJ
Child Prodigies
Childish
Chilli Graden
Chillz baby
CHILLZBOY TEAM
CHIMPANZEE
CHUBIESPORTS
Cobra 4
Crazy Mind
CREWLESS
CRG | Catranger
DEATH Killer
Diamond team Mssn
DLH Esports
DMR | CLAN
DO NOT STEP.
DuckPok
DYNADIN EKON
E2U Team
EasyGame
EC BOY
Electron GPA
Elite Force
EXOTICTEAM
F00L
Family
Fight For Friends
FOR U
Four Horsemen
FrankensteinTeam
FROST TEAM
G2WP.SLO2K
Gang Bai
Ganglookmoomootot
GLM MooPing
GMM | Gii Mong Mai
GOD
GOD ORDER
GRAB THAI
GS ESPORT CLUB
HAR
HARVEST E-SPORTS
High Society
HLI E-SPOTS X
HLI G10 ONE
HLIESPORT 9
HOME TEEM
Horizon team
HUAMEE Clan
Hunter p esports
HyperALERT
IBA JAD
ILEGENDI
inferno Esport
INVA X SNOWY
IOS NO.1
ITz ESPORT
JangnabE-Sport
JARNHI
JunOcha E-sport
Jupiter 89
JUSTIN Teams
KaiJah
KarnKluay
KARUNESPORTS
KeeMaoEsport
KIDTHUNGKUN
Kill me baby
Killer Whale E(x)clusive
Kraken
Lamphun Theerathon
LILAC
LISTEN ARBUDABE
LostClan
Lucky Shot SEL
M2 Apollo
Ma Len Chey Chey
MAIRONGSIJA E-SPORT
MasterCCGB.
MATA Esport
MaZe clan
MESSIER STARBOY
MightyWolf
MIT.CAT
Mocca Thailand
MONEY GOD
MOUTH
MUGEN TIME
Neverdiepower
NEWGEN TH
NFiX
Ninety 9 Percent
NO Limits TM
NO NEED TO FLEX
NooNatPluemDy.
NOSENSEGEN1
NOXS E-SPORT
NPCEsport
O1 Nissan Team
O1 Team
OG gaming
Onemoreturn Esport
ONFIRE ESPORT
ONG Teamwork
Only Fan
OP
ORBIT Esport
Over E-Sports
PaintToGift
PAKDEE-Esport
Perseus
PHENIX
PonyX4Esports
POWER888 NSL
PREDATOR Ret one
PREDATORS Retaliation
Q10
QPID E-sport
Quadra Kill
Quadra Kill E-Sport2
Querage Wild
QUesport
RaceSpace
RAWI TEAM
Real Future E-SPORT
RealTimeEsportx4Real
REBEL E-SPORT
Reckless90s
REPLAY ESPORT
RMUT E- sport
Robot Toy
ROLLINGKILLS ESPORT
RoManesQue
RUDY Gank
SADBOYsTheLegendary
SadDoG
SAWADDEE
SCOPE X Esport
SensE-Esports
Shabu E-sport
Shading Gaming
Shadow Region
ShadowNinja E-Sport
ShineKar
SHOKUJUNG
SIG Esport
SigGaming
SIRIMONGKOL
Sky teamm
Slime Forever
SMALLNIGHT ESPORT
SmileDog
SOCUTE ESPT
SOMBOONLAMPANG
Sonic x Esport
SP5 E-SPORTS
Spider Gaming TH
Spirit element
Srisuk Gaming
SSR
Stalled Dog ESPORT
STANDARD GAMING
SURIN ESPORT
Syndicate Team
T THIRTEEN
Taamsang Esports
TANK TUU
TAYANFAH Esport
Team Zeth
TeamTag
THE FORNEZ ONE
The Myth.Clan
THE ONE1
The wolf king
TheRagnar.Esport
TKL AlianX TEAM
TKL RACING ESPORT X
TKL Squad
TomZaabEsportsTH
TRUST ESPORT
TwenTyTime E-Sports
UBON ESPORTS
UFA rocket Esport
UMA PASSIONx
UNIPS
VALLAIN
VERSTAND E-SPORT
Vikings
VILLAIN
warBeast 69
WARPP GAME
WARzone-Esport
WGMESPORT
Winden
WYN
X1 SQUAD
XD Gang
YaJok bezeus
YOURi ESPORT
YUYPED VICTORY
Zealotry Academy
ZeRo18.
ZOWY New Born
ZTH
ขนมปัง
จุ่มปู
ต๊อกต๋อย
เพือนตายกระต่ายน้อย1
รัฐบาล Family
วรรณชลี gang

แบ่งออกเป็น 16 กลุ่ม กลุ่มละ 16 ทีม ในรอบคัดเลือกจะแข่งขันกลุ่มละ 5 เกม

ทีมคะแนนรวมแมทช์ที่ 1แมทช์ที่ 2แมทช์ที่ 3แมทช์ที่ 4แมทช์ที่ 5
คะแนนอันดับฆ่าคะแนนอันดับฆ่าคะแนนอันดับฆ่าคะแนนอันดับฆ่าคะแนนอันดับฆ่า
1.
  • SigGaming
  • 8058417371826281131229
    2.
  • YUYPED VICTORY
  • 719413311841131741852
    3.
  • RMUT E- sport
  • 666952111241967428113
    4.
  • QPID E-sport
  • 472318662155901303133
    5.
  • POWER888 NSL
  • 4486478646022210371
    6.
  • T THIRTEEN
  • 4313331523312211311121
    7.
  • Spider Gaming TH
  • 341357190143451141100
    8.
  • Hunter p esports
  • 322701345113121211434
    9.
  • Ganglookmoomootot
  • 301422472941281190
    10.
  • DMR | CLAN
  • 270007512706951244
    11.
  • DO NOT STEP.
  • 1721111131710621015114
    12.
  • เวชพจ
  • 1711201100382751584
    13.
  • BEY BLACK EYES
  • 1611002121291464763
    14.
  • RealTimeEsportx4Real
  • 0000000000000000
    15.
  • MUGEN TIME
  • 0000000000000000
    16.
  • เพือนตายกระต่ายน้อย1
  • 0000000000000000

    ติดต่อเรา