ผลงานนักกีฬาไทยในซีเกมส์ 18-12-13

ผลงานนักกีฬาไทยในซีเกมส์ 18-12-13
Smm Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลงานนักกีฬาไทยในการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ที่ประเทศเมียนมาร์ 

ประจำวันอังคารที่ 18 ธันวาคม 2556

มีการชิงชัยกันทั้งหมด 37 เหรียญทอง 







เรือยาวประเพณี ชิง 6 เหรียญทอง 
เรือยาวประเพณี 10 ฝีพายชาย 1000 เมตร

    เมียนมาร์ 4 นาที 31.113 วินาที
    อินโดนีเซีย 4 นาที 31.740 วินาที 
    ไทย 4 นาที 32.273 วินาที


เรือยาวประเพณี 20 ฝีพายชาย 1000 เมตร

    เมียนมาร์ 3 นาที 45.627 วินาที
    ไทย 3 นาที 46.564 วินาที 
    อินโดนีเซีย 3 นาที 49.340 วินาที

เรือยาวประเพณี 10 ฝีพายหญิง 1000 เมตร

    เมียนมาร์ 4 นาที 53.857 วินาที
    ไทย 4 นาที 56.644 วินาที
    อินโดนีเซีย 4 นาที 59.257 วินาที

เรือยาวประเพณี 20 ฝีพายหญิง 1000 เมตร

 

    เมียนมาร์ 4 นาที 06.049 วินาที
    ไทย 4 นาที 08.582 วินาที
    อินโดนีเซีย 4 นาที 59.257 วินาที

เรือยาวประเพณี 10 ฝีพายผสม1000 เมตร

 

 

    เมียนมาร์ 4 นาที 35.109 วินาที
    ไทย 4 นาที 35.549 วินาที
    อินโดนีเซีย 4 นาที 42.285 วินาที

เรือยาวประเพณี 20 ฝีพายผสม1000 เมตร

 

 

 

    เมียนมาร์ 3 นาที 50.244 วินาที
    ไทย 3 นาที 50.924 วินาที
    อินโดนีเซีย 3 นาที 51.077 วินาที

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง 
กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภทบุคคล

 

    สิงคโปร์
    ไทย (จารุพร ลิมปิชาติ) 
    อินโดนีเซีย

หมากรุก ชิง 1 เหรียญทอง 
หมากรุกสากล (เกมสั้น 5 นาที) ชายคู่
 
    อินโดนีเซีย
    เวียดนาม       
    อินโดนีเซีย

กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง 
บุคคลชาย
 
    ไทย (แดนไท บุญมา)
    มาเลเซีย      
    ไทย (ภูมิ ศักดิ์แสนศิลป์)

บุคคลหญิง
 
    ฟิลิปปินส์ 
    เมียนมาร์    
    อินโดนีเซีย

ทีมชาย
 
    ไทย 
    เมียนมาร์    
    มาเลเซีย

ทีมหญิง
 
    ฟิลิปปินส์
    เมียนมาร์    
    ไทย

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง 
ยูโดประเภทท่าทุ่มมาตรฐานชาย (Nage-No-Kata)

    ไทย (พงษ์เทพ ธำรงลักษณ์ และ สงบ ศศิพงศ์พรรณ)
    เวียดนาม
    เมียนมาร์

ยูโดประเภทท่าทุ่มมาตรฐานหญิง (Ju-No-Kata)

    ไทย (ปิติมา ทวีรัตนศิลป์ และ จุฑาทิพย์ บำเพ็ญบุญ)
    เวียดนาม
    เมียนมาร์

เทควันโด ชิง 7 เหรียญทอง 
ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมชาย

    ฟิลิปปินส์
    อินโดนีเซีย
    (พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์, ชัยสิทธิ์ ขวัญบุญ และ พูลย์พัทระ บุญลบ)

ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมหญิง
    เวียดนาม
    ไทย (เกษรา เกียรติอัชวะชัย, พิชชาภา ธนกิจเจริญพัฒน์ และ ศลิษา อำนวยชัย)
    อินโดนีเซีย

---------------------------------------------------------

ผลกีฬาในประเภทอื่นๆ

วอลเลย์บอล (แข่งขันแบบพบกันหมด)
ประเภททีมหญิง

อินโดนีเซีย ชนะ มาเลเซีย 3-0 (25-13, 25-10, 25-9)
ไทย ชนะ เมียนมาร์ 3-0 (25-11, 25-6, 25-9)

ฟุตซอลหญิง
รอบแรก นัดสุดท้าย
มาเลเซีย 3-3 เวียดนาม

ทีมชาติไทย 3 - 2 เมียนมาร์


ฟุตบอลหญิง

รอบรองชนะเลิศ

ไทย 2-2 เมียนมาร์(120 นาที)

(ดวลจุดโทษไทยชนะไป 9-8 ผ่านเข้าไปชิงชนะเลิศ)