สรุปเหรียญทอง ของนักกีฬาไทยในซีเกมส์

สรุปเหรียญทอง ของนักกีฬาไทยในซีเกมส์
Smm Sport

สนับสนุนเนื้อหา

อัพเดทเหรียญรางวัลทีมชาติไทย ในซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ตั้งแต่เริ่มการแข่งขัน วันที่ 4 ธันวาคม บันทึกไว้ทุกเหรียญรางวัล ถึงวันนี้ 16 ธันวาคม มีเพิ่มเรื่อย ๆ ล่าสุด 50 เหรียญทอง 42 เหรียญเงิน และ 45 เหรียญทองแดง

 

 

 

 

 

  เหรียญทอง

1. ชินลง  ประเภททีมชาย อีเวนท์ 2
2. ชินลง ประเภททีมหญิง อีเวนท์ 2
3. มวยปล้ำ รุ่น 60 กก.ชาย  (ฤทธิศักดิ์ ประวาฬ)  
4. เรือคายัค 4 คนชาย   (จ่าเอก อติเทพ ศรีชาติ, วิชาญ ใจเที่ยง, เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน, ณัฐวร แหวนพรหม)
5. เซปักตะกร้อ  ลอดห่วง ทีมชาย
6. ยิงปืน ปืนยาวท่านอน ทีมชาย  (อัฐพล เอื้ออารี, นภิศ ต่อตั้งพานิช, เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ)
7. ยิงปืน ปืนยาวท่านอนทีมหญิง (ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์, รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง, วิชชุดา ไพจิตรกาญจนกุล)  
8. เรือคายัค 1 คน ชาย ระยะ 500 ม. ( เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน)
9. เรือแคนู 1 คน ชาย ระยะ 200 ม. (รุ่งสวรรค์ สวนสันต์ )    
10. เรือคายัค 1 คน ชาย ระยะ 200 ม. (เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน)    
11. เรือ แคนู 2 คน ชาย ระยะ 200 ม. (ภานุเดช เพชรมีค่า, นเรศม์ เนาว์ประโคน)
12. ตะกร้อทีมชุด ชาย
13. ตะกร้อทีมชุด หญิง
14. หมากรุก ทีมชาย (ไพโรจน์ สุวรรณ,วรเทพ ทิมศรี, ณัฎฐ์ สุทธิธรรมวสี, จตุพร ละการชั่ว)
15. ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
16. ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 400 ม. หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร)
17. ว่ายน้ำ กบ 100 ม. ชาย (รดมยศ มาตเจือ)
18. ว่ายน้ำ ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด, ภัทรวดี กิตติยะ, เบญจพร ศรีพนมธร, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
19. จักรยาน ครอสคันทรี ชาย ( พีระพล ชาวเชียงขวาง)   
20. บิลเลียด –สนุกเกอร์  "อิศ จันท์" อิศรา กะไชยวงษ์ / "แมน เมืองสมุทร" ประมวล จันทร์ทัด
21. เปตอง ชายคู่ เถลิงเกียรติ ภู่สะอาด / สุขสรรค์ เพียจันท์
22. จักรยาน ดาวน์ฮิลล์ บุคคลหญิง ระยะทาง 1.5 กม.   วิภาวี ดีคาบาเลส
23. มวยสากลสมัครเล่น  51 กก. หญิง โสภิดา สะทุมรัมย์    
24. มวยสากลสมัครเล่น  54 กก. หญิง เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม    
25. เพาะกาย รุ่น 55 กก. (จีระพันธ์ โป่งคำ)
26. แบดมันตัน ประเภทชายเดี่ยว (ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข ชนะ ดิโอนิซุส ฮายอม รัมบากา (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 22-20, 21-17 )
27. ยกน้ำหนัก  รุ่น 77 กก.ชาย (พรชัย ลบศรี)
28. มวยสากลสมัครเล่น รุ่นฟลายเวต 52 กก. ฉัตร์ชัย บุตรดี ชนะ หม่อง เง (เมียนมาร์)  
29. มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. วุฒิชัย มาสุข ชนะ เดนนิส กัลแวน (ฟิลิปปินส์)  
30. มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลต์เวต 60 กก. สายลม อาดี ชนะ จูเนล คาทันซิโอ (ฟิลิปปินส์)
31. มวยสากลสมัครเล่น รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ ชนะน็อก รัมคูมา โควินดัสยุย (มาเลเซีย)
32. มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. อนวัช ถองกระโทก ชนะคะแนน คริสเตียนุส (อินโดนีเซีย)
33. คาราเต้โด ประเภทต่อสู้ 84 กก. ชาย สุทธิชัย ตาเขียว
34.คาราเต้-โด ประเภทต่อสู้ ทีม ชาย
35.หมากรุกอาเซียน (สแตนดาร์ด) บุคคลชาย (อวยชัย กองสี)
36.ปันจักสีลัต ต่อสู้ หญิง คลาส ซี น้ำหนัก 55-60 กก.(เรวดี ดำศรี )
37.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส บี น้ำหนัก 50-55 กก. (นันทชัย ขันธ์สาคร)
38.ยกน้ำหนัก  58 กก. หญิง สุกัญญา ศรีสุราช ยกน้ำหนักรวม 225 กก. (ทำลายสถิติน้ำหนักรวมซีเกมส์ ประภาวดี เจริญรัตรธารากูล 223 กก. / ท่าแนทช์ 102 กก. คลีนแอนด์เจิร์ค 123 กก.)
39.ยกน้ำหนัก  85 กก. ชาย พิทยา ตีบนอก (ไทย)  
40.เปตอง ประเภทหญิงคู่ ทองศรี ตะมะโคตร, พันธ์ทิพา วงศ์ชูเวช
41. ขว้างค้อนชาย ตันติพงษ์ เพชรไชยา
42. กรีฑา 400 ม. หญิง (ตรีวดี ยงพันธ์)
43. กระโดดค้ำ หญิง (สุกัญญา ชมชื่นดี)
44.ยกน้ำหนัก  63 กก. หญิง พิมศิริ ศิริแก้ว
45.ว่ายน้ำ กบ 200 ม. ชาย ณัฐพงษ์ เกษอินทร์
46.ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 200 ม. หญิง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
47. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยว หญิง
48. เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยว ชาย
49. ขว้างค้อนหญิง ปานวาส กิมสร้าง
50. ยกน้ำหนัก รุ่นน้ำหนัก 94 กก. ชาย ศรัท สุ่มประดิษฐ์
51. หมากรุกพม่า (เกมสั้น 5 นาที) ทีมชาย (วรเทพ ทิมศรี, สุภัทร เล็กแจ่ม, ณัฏฐ์ สุทธิธรรมวสี, อาชว์ บุญร่วมบุญ)
52.บาสเกตบอล หญิง
53.วิ่งผลัด 4*100 เมตร ชาย
54.วิ่งผลัด 4*100 เมตร หญิง
55.ยกน้ำหนัก 69 กก. หญิง บุญณฑีร์ กล้ากสิกิจ
56.สัตกรีฑาหญิง (วาสนา วินาโท)
57.กรีฑา กระโดดค้ำ ชาย (กรีฑา สินธวาชีวะ)
58.ว่ายน้ำ ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง (ภัทรวดี กิตติยะ)
59.คิวสปอร์ต - บิลเลียด สกอตต์ ดับเบิล (ประพฤติ ชัยธนสกุล, สุริยา สุวรรณสิงห์)
60.หมากรุกอาเซียน (เกมสั้น 5 นาที) วโรฒน์ คณานับ
61.วิ่ง 100 เมตรชาย (จีระพงศ์ มีนาพระ) 
62.วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตรหญิง (วาสนา วินาโท)
63.จักรยาน  ประเภทถนน 128 กม.หญิง (วิไลวรรณ กุลภา)
64.พุ่งแหลน ชาย พีระเชษฐ์ จันทรา
65.ยูโดประเภทท่าทุ่มมาตรฐานชาย (Nage-No-Kata) พงษ์เทพ ธำรงลักษณ์ และ สงบ ศศิพงศ์พรรณ
66.ยูโดประเภทท่าทุ่มมาตรฐานหญิง (Ju-No-Kata) ปิติมา ทวีรัตนศิลป์ และ จุฑาทิพย์ บำเพ็ญบุญ
67.เทควันโด ต่อสู้ รุ่น 74 กก. ชาย (พีระเทพ ศิลาอ่อน)
68.กอล์ฟ บุคคลชาย (แดนไทย บุญมา)
69.กอล์ฟ ทีมชาย
70.วิ่ง 200 ม. ชาย  (จิระพงศ์ มีนาพระ)
71.พุ่งแหลน หญิง (เสาวลักษณ์ เพชรทอง)
72.สนุกเกอร์ ประเภทชายเดี่ยว (อิศรา กะไชยวงษ์)
73. เรือใบ ประเภททีม
74.ตะกร้อ ประเภททีมชุด หญิงคู่
75.เทควันโด ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 67 กก. หญิง คาสซานดร้า ฮาดเลอร์
76.วิ่งขามรั้ว 110 เมตร ชาย จํารัส ฤทธิเดช
77.วิ่งผลัด 4x400 เมตร หญิง
78.ขว้างจักร หญิง สุเบญรัตน์ อินแสง
79.ทุ่มน้ำหนัก ชาย  ธวัฒ คชินทร์
80.ยูโด รุ่น 60-66 กก. ชาย อมรเทพ นามวิเศษ
81.บิลเลียด ประเภทคู่ “รมย์ สุรินทร์” ประพฤติ ชัยธนสกุล และ “วัช หาดใหญ่”ธวัช สุจริตธุรการ
82.หมากรุกอาเซียน (เดินเร็ว 25 นาที) อวยชัย กองสี

 เหรียญเงิน

1. ชินลง  ประเภททีมชาย อีเวนท์ 3
2. ชินลง ประเภททีมหญิง อีเวนท์ 3
3. วูซู รุ่น 52 กก. ชาย พิทักษ์ เป๋ากระโทก
4. วูซู รุ่น 56 กก. ชาย ต้อม สืบสงัด
5. ชินลง  ประเภทอีเวนท์ 4 ทีมชาย
6. ชินลง ประเภทอีเวนท์ 4 ทีมหญิง
7.มวยปล้ำ ประเภท ฟรีสไตล์ 55 กก. หญิง มะลิวัลย์ ม่วงป๋อ
8. มวยปล้ำ ประเภท ฟรีสไตล์ 59 กก.หญิง สาลีนี ศรีสมับติ
9. ปืนยาวท่านอน 50 เมตร ชาย นภิส ต่อตั้งพานิช
10. ว่ายน้ำ เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง  เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก
11. ว่ายน้ำ เดี่ยวผสม 400 ม. ชาย ณัฐพงษ์ เกษอินทร์
12. ปืนยาวท่านอน 50 เมตร บุคคลหญิง ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์
13. จักรยาน ครอสคันทรี่ทีมผลัด กีรติ สุขประสาท, พีระพล ชาวเชียงขวาง, ศิริลักษณ์ วาระเพียง, จุฑามาศ วงศ์พาดกลาง
14. หมากรุกพม่า (เดินเร็ว 25 นาที) บุคคลชาย
15. คายัค 1 คน หญิง 200 ม. กนกพรรณ สวนสันต์
16. คายัค 4 คน หญิง 200 ม.วรพร บุญอยู่ฮง, มานิตา เนตรพรม, กนกพรรณ สวนสันต์, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน
17. จักรายาน ครอสคันทรี หญิง จุฑามาศ วงศ์พาดกลาง
18. ยกน้ำหนัก  รุ่น 48 กก. หญิง  พนิดา คำศรี
19. ว่ายน้ำ กบ 100 ม. หญิง ชะวัลนุช สลับลึก
20. มวยปล้ำ ประเภทฟรีสไตล์ ชาย รุ่น 74 กก. ทัศพล พระสว่าง
21. มวยปล้ำ ประเภทฟรีสไตล์ ชาย 84 กก  เมธี เทพาคำ
22. มวยปล้ำ ประเภทฟรีสไตล์ หญิง รุ่น 44 กก สุรีพร พิมภาค
23. มวยปล้ำ ประเภทฟรีสไตล์ หญิง 48 กก ศรีประภา โถแก้ว
24. มวยปล้ำ ประเภทเกรกโกร โรมัน ชาย รุ่นน้ำหนัก 74 กก อรรถพล ศิรทหาร
25. ปันจักสีลัต ประเภทร่ายรำ บุคคลหญิง ณัฏธพินทร์ สอนสุนทร
26. แบดมันตันประเภทหญิงเดี่ยว บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ (มือ 2) แพ้ เบลลาทริกซ์ แมนูบุตตรี (อินโดนีเซีย) 1-2 เกม 21-9, 13-21, 13-21
27. มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 60 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ (สุดาพร สีสอนดี แพ้คะแนน เวียดนาม)  
28. แบดมินตันประเภทประเภทคู่ผสม มณีพงษ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย
29. มวยสากลสมัครเล่น รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ดอนชัย ทาธิ แพ้คะแนน มาริโอ เฟอร์นันเดซ (ฟิลิปปินส์)
30. ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 800 ม. หญิง เบญจพร ศรีพนมธร
31.จักรยาน ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง 30 กม. (จันทร์เพ็ง นนทะสิน)
32.ขว้างจักร ชาย (ณรงค์ เบญจรุณ)
33.หมากรุกอาเซียน (สแตนดาร์ด) บุคคลชาย (บุญสืบ แซ่เฮง)
34.หมากรุกเมียนมาร์ (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย วรเทพ ทิมศรี  
35.กระโดดไกล ชาย  (ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา)
36.เปตอง ประเภทชายเดี่ยว วัฒนชัย สอนทุ่ง
37.เพาะกาย 80 กก. ชาย  ขุนตาล พวงเพชร
38.ว่ายน้ำ กบ 200 ม. ชาย รดมยศ มาตเจือ
39.ว่ายน้ำ กบ 200 ม. หญิง ชะวัลนุช สลับลึก
40.บิลเลียด ประเภททีม (ประพฤติ ชัยธนสกุล / ธวัช สุจริตธุระการ )
41.ว่ายน้ำ 4*100 เมตร (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, ชะวัลนุช สลับลึก, ศุภสุตา สุนทรโชติ, เบญจพร ศรีพนมธร)
42.ยิงธนู คันธนูทดกำลัง บุคคลชาย นิติภูมิ ชาตะโชติ
43.จักรยานไทม์ไทรอัลทีมชาย 100 กม. (ส.ต.ต.ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)
44.บาสเกตบอล ทีมชาย
45.ว่ายน้ำฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง
46.วิ่ง 5,000 ม. ชาย ส.ต.บุญถึง ศรีสังข์
47.ยิงธนู คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย (วิทยา ทำว่อง, คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์, เด่นชัย เทพนา)
48.เรือกรรเชียง 8 คนพายเดี่ยว ชาย (โยธิน กฤชกางนอก, ชาญณรงค์ ผลแก้ว, จ่าตรี พูนลาภ ไหมเกิด, ภาณุพันธุ์ ไพศาลวรรณ, ชัยชนะ ทะคำ, จารุวัฒน์ แสนสุข, ณัฐพงศ์ แสงพรมชารี, สมพร เมืองโคตร, วีระวัฒน์ ศรีชัย)
49.หมากรุกอาเซียน (เกมสั้น 5 นาที) อวยชัย กองสี
50. วิ่ง 100 หญิง  ณีรนุช กล่อมดี
51.จักรยาน  ประเภทถนน 128 กม.หญิง (จุฑาธิป มณีพันธุ์)
52.คันธนูทดกำลัง ทีมหญิง สุวพร อนุตรพร, นฤมล จันทร์สุข, รุ่งทิวา ทองขาว
53.เปตองชู้ตติ้ง หญิง ภาวินี พจน์เสนีย์
54.พุ่งแหลน ชาย หัสดิน รอดมณี
55.เขย่งก้าวกระโดด หญิง ฐิติมา เมืองจันทร์
56.
เทควันโด ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมหญิง (เกษรา เกียรติอัชวะชัย, พิชชาภา ธนกิจเจริญพัฒน์, ศลิษา อำนวยชัย)
57.เทควันโด ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) คู่ผสม (ศตวรรษ ชมชื่น กับ ทัศนา แมนโซ)
58.เรือยาวประเพณี 10 ฝีพายหญิง 1000 เมตร  
59.เรือยาวประเพณี 20 ฝีพายชาย 1000 เมตร    
60.เรือยาวประเพณี 20 ฝีพายหญิง 1000 เมตร  
61.เรือยาวประเพณี 10 ฝีพายผสม1000 เมตร  
62.เรือยาวประเพณี 20 ฝีพายผสม1000 เมตร  
63.ขี่ม้า กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภทบุคคล จารุพร ลิมปิชาติ
64.วิ่ง 200 ม. หญิง  (ณีรนุช กล่อมดี)
65.กระโดดไกล หญิง (ฐิติมา เมืองจันทร์)
66.พุ่งแหลน หญิง (ณัฏฐา นาชาญ)
67.วิ่ง 10,000 ม. ชาย (บุญถึง ศรีสังข์)
68.เรือประเพณี 10 ฝีพาย 500 ม. ชาย
69.เรือประเพณี 10 ฝีพาย 500 ม. หญิง
70.เรือประเพณี 20 ฝีพาย 500 ม. ชาย
71.เทควันโด ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.หญิง ( วรวงษ์ พงษ์พานิช )
72.เทควันโด ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 68 กก.ชาย ( เชษฐรพี ต่างใจ )
73.วิ่งขามรั้ว 100 เมตร หญิง วัลลภา พันธ์สูงเนิน
74.กระโดดสูง หญิง วนิดา บุญวรรณ์
75.วิ่งผลัด 4x400 เมตร ชาย
76.เทเบิลเทนนิส ประเภท ทีมชาย  
77.เทเบิลเทนนิส ประเภท ทีมหญิง
78.เปตอง คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) ธนากร สังข์แก้ว, สุพรรณ ทองภู, อัมพวัน สุวรรณพฤกษ์  
79.กระโดดสูงหญิง วนิดา บุญวรรณ์
80.หมากรุกอาเซียน (เดินเร็ว 25 นาที) บุญสืบ แซ่เฮง

เหรียญทองแดง

1.วูซู ประเภทยุทธลีลา ฉางฉวน (สุจินดา หยางรุ่งรวี, พิทยา หยางรุ่งรวี,บารมี กุลสวัสดิ์มงคล)
2.เรือคายัค 4 คน 1,000 ม. หญิง (วรพร บุญยู่ฮง, มานิตา เนตรพรม, กนกพรรณ สวนสันต์, ภัทรลักษณ์ ภูมิสถาน)
3.โปโลน้ำ
4.มวยปล้ำ ประเภท เกรกโกร โรมัน ชาย รุ่นน้ำหนัก 84 กก. ชินเวศน์ ขันชาลี
5.คายัค 1 คนหญิง 500 ม.กนกพรรณ สวนสันต์
6.แคนู 1 คนชาย 500 ม. รุ่งสวรรค์ สวนสันต์
7.คายัค 2 คนหญิง 500 ม.วรพร บุญยู่ฮง, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน
8.แคนู 2 คนชาย 500 ม.ภานุเดช เพชรมีค่า, นเรศม์ เนาว์ประโคน
9.ปืนยาวท่านอน 50 เมตร บุคคลหญิง รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง
10.หมากรุกพม่า (เดินเร็ว 25 นาที) บุคคลชาย
11.หมากรุกประเภทเดินเร็ว 25 นาที ทีมหญิง
12.จักรยานครอสคันทรี ชาย กีรติ สุขประสาท
13.คาราเต้โดประเภทต่อสู้ 84 กก. ชาย  สุทธิชัย ตาเขียว
14.เปตอง หญิง ณัฏยา อยู่ทอง
15.ว่ายน้ำ กบ 100 ม. หญิง เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก
16.ว่ายน้ำ เดี่ยวผสม 200 ม. ชาย ณัฐพงษ์ เกษอินทร์
17.ปันจักสีลัต  ประเภทร่ายรำ บุคคลชาย อิลยาส สาดารา
18.ว่ายน้ำ ผลัดฟรีสไตล์ 4*100 ม. ชาย (ณภัทร  เวชศาสตร์, ปภังกร อิงคนนท์, ชลวัฒน์  โพธิ์ด้วง, สาริศ ธิวงศ์)
19.จักรยาน ดาวน์ฮิลล์ บุคคลหญิง สัตตยานันท์ อับดุลการี
20.จักรยาน ดาวน์ฮิลล์ บุคคลชาย สืบสกุล สุขจรรยา
21.ยกน้ำหนัก  รุ่น 69 กก.ชาย ไตรรัตน์ บุญสุข (ไทย) ยกน้ำหนักรวมได้ 312 กก.(สแนทช์ 137 กก.,คลีนแอนด์เจิร์ค 175 กก.)
22.แบดมินตันประเภทหญิงเดี่ยว ณิชชาอร จินดาพล
23.แบดมินตันประเภทหญิงคู่ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย, พุธิตา สุภจิรกุล
24.แบดมินตันประเภทประเภทคู่ผสม  นิพิฐพนธ์ พ่วงพั่วเพชร, พุธิตา สุภจิรกุล
25.มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 57 กก. หญิง ทัศมาลี ทองจันทร์
26.ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 400 ม. ชาย  (ธนกฤต กิตติยะ)  
27.ว่ายน้ำ กรรเชียง 100 ม. หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
28.คาราเต้โด ประเภทต่อสู้ รุ่น 55 กก. หญิง (ทิพวัลย์ คำศรี)
29.คาราเต้โด ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก. หญิง (ปวีณา รักษาชาติ)
30.คาราเต้โด ประเภทต่อสู้ รุ่น 75 กก. ชาย (ทรงวุฒิ  หมุนแทน)
31.ทุ่มน้ำหนัก หญิง  (สาวิตรี ทองฉาว )
32.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส ดี น้ำหนัก 60-65 กก. (ศักดา อ้อมแก้ว)
33.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส อี น้ำหนัก 65-70 กก (สมคิด รักษ์จุล)
34.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส เอช น้ำหนัก 80-85 กก.(วัชรพงศ์ อินโท)
35.ปันจักสีลัต ต่อสู้หญิง คลาส เอฟ น้ำหนัก 70-75 กก.(มลฤทัย บางสลัด)
36.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส เอ น้ำหนัก 45-50 กก.(ปัญจา เงินทิม)
37.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส ซี น้ำหนัก 55-60 กก.(ประสิทธิ์ หว่าหลำ)
38.ปันจักสีลัต ต่อสู้ ชาย คลาส จี น้ำหนัก 75-80 กก.(คฑาหัตถ์ รักษาพล)
39.ยกน้ำหนัก  85 กก. ชาย สุชาติ สมบูรณ์ (ไทย)
40.เพาะกาย 90 กก. ชาย  ภานุพงศ์ ประทีป
41.ว่ายน้ำฟรีสไตล์ 50 ม. ชาย กาวิน อเล็กซานเดอร์ หลุยส์ (ไทย)
42.เรือพาย ชาย 2 คน พายคู่ 2000 เมตร (พรธวัช อินลี, สัจจะ เหี้ยมเหิน)
43. ยิงธนู คันโค้งกลับ บุคคลชาย วิทยา ทำว่อง
44. ขว้างค้อนหญิง มิ่งกมล คุ้มผล
45. เรือพาย ชาย 4 คน พายเดี่ยว (Men's LM4) (ชาญณรงค์ ผลแก้ว, สมพร เมืองโคตร, โยธิน กฤชกางนอก, จารุวัฒน์ แสนสุข
46.สัตกรีฑาหญิง (สุนิสา โคตรสีเมือง)
47.กรีฑา กระโดดค้ำ ชาย (ส.ต.ต.สมพงษ์ โสมบ้านกวย)
48.ว่ายน้ำ ผลัดผสม 4*100 เมตร ทีมชาย
49.คิวสปอร์ต - พูล 9 ลูกชาย (นิธิวรรธก์ กาญจน)
50.ว่ายน้ำฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง (เจนจิรา ศรีสะอาด)
51.ปืนสั้น 25 ม. ทีมหญิง (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ภัทรสุดา โซวสง่า, เณริศศา ยกสุวรรณ)
52.ขี่ม้ากระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภททีม (เสียงซอ เลิศรัตนชัย, ร.ต.สุภาพ ขาวงาม, จารุพร ลิมปิชาติ, ศุภณัฐ วรรณกุล)
53.วิ่ง 100 หญิง  ทัศพร วรรณกิจ 
54.เปตอง ชู้ตติ้ง ชาย ศราวุฒิ ศรีบุญเพ็ง
55.คันธนูทดกำลัง ทีมชาย ศิริพงษ์, ฟักเขียว, นิติภูมิ ชาตะโชติ และ ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์
56.
เทควันโด ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมชาย (พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์, ชัยสิทธิ์ ขวัญบุญ, พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์)
57.เรือยาวประเพณี 10 ฝีพายชาย 1000 เมตร  
58.กอล์ฟ ประเภท ทีมหญิง
59.กอล์ฟ บุคคลชาย (ภูมิ ศักดิ์แสนศิลป์)
60.เทควันโด ต่อสู้ รุ่น 62 กก. หญิง (รังสิญา นิสัยสม)
61.วิ่งวิบาก 3,000 ม. ชาย (ปฎิการ เพชรศรีชา )
62.กระโดดสูง ชาย (ปราโมทย์ พุ่งเจริญ)
63.ยูโด 45 กก. หญิง
64.เรือประเพณี 20 ฝีพาย 500 ม. หญิง
65.ยูโด รุ่น รุ่น 55-60 กก. ชาย  สหชัย ชัชวาลย์
66.เขย่งก้าวกระโดด ชาย ธีรยุทธ พิลาคง
67.ทุ่มน้ำหนักชาย ชัชวาล พลเยี่ยม