โปรแกรมกีฬา 08/11/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556


 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

- 02:00 น.      โอซาซูน่า Vs อัลเมเรีย            ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 04:00 น.      กรานาด้า Vs มาลาก้า              ทรูสปอร์ต เอชดี 2   

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 


- 02:30 น.      ฮันโนเวอร์ Vs บราวน์ชไวน์      GMM ฟุตบอล แม็กซ์

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 

- 02:30 น.      โมนาโก Vs เอวิยอง            GMM คลับ แชนแนล

 

 

 

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

- 02:30 น.      สเปเซีย Vs เชเซน่า     
      

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

- 02:00 น.      ทรัวส์ Vs ลาวัล           
- 02:00 น.      เครเตย Vs ตูร์           
- 02:00 น.      ก็อง Vs อิสทร์           
- 02:00 น.      นีมส์ Vs บาสเตีย ซีเอ           
- 02:00 น.      เลอ อาฟร์ Vs อองเช่ร์           
- 02:00 น.      น็องซี่ Vs ชาโต้รูซ์           
- 02:00 น.      แกลร์กมงต์ ฟุต Vs โอแซร์           
- 02:00 น.      อาร์กล์ Vs แบรสต์     
     

ลีกา 2 เยอรมัน

- 00:30 น.      เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต Vs ไกเซอร์สเลาเทิร์น           
- 00:30 น.      กรอยเธอร์ เฟือร์ธ Vs พาเดอร์บอร์น           
- 00:30 น.      อิงโกลสตัดท์ Vs อาเล่น           


ฟุตบอล''แม่โขง คัพ'' ที่สนามโอลิมปิก สเตเดี้ยม กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา
รอบรองชนะเลิศ
- 14.00 น. ไทยแลนด์ ซีเลคชั่น พบ กัมพูชา
- 16.00 น. มาเลเซีย พบ เมียนมาร์


ยู-17 ชิงแชมป์โลก
ชิงอันดับ 3
- 20.00 น. สวีเดน - อาร์เจนตินา
 
ชิงชนะเลิศ
- 23.00 น. ไนจีเรีย - เม็กซิโก  

 

 

 

 กอล์ฟ


- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ แม็คเกลเดรย์ คลาสสิก ที่สหรัฐอเมริกา

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เตอร์กิช แอร์ไลน์ส โอเพ่น ที่ประเทศตุรกี

- แอลพีจีเอ ทัวร์ มิซูโน่ คลาสสิก ที่ประเทศญี่ปุ่น

- เอเชียน ทัวร์ เดอะ ฮีโร่ อินเดียน โอเพ่น ที่ประเทศอินเดีย

 

 เทนนิส

- เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาร์เคลย์ส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟน่อล ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ

- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โออีซี ไทเป ดับเบิ้ลยูทีเอ เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ไต้หวัน

 

 

 

- เทนนิสอาชีพพีทีที มาสเตอร์ คัพ ที่รร.รามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

- เทเบิลเทนนิสชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 09.00 น.

- สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น รอบชิงชนะเลิศ ที่จ.อุบลราชธานี เวลา 10.00 น.

 

 

 มวย


ศึกเกียรติเพชร เวทีลุมพีนี เวลา 18.30 น.
(คู่เอก) เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย พบ เสกสรร อ.ขวัญเมือง
ประจัญบาน วิสูตรเจริญยนต์ พบ เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต
สกุลชัยเล็ก ดาบแป๋งนครบาล พบ เก่ง จิตรเมืองนนท์
ใจสู้ ท.เทพสุทิน พบ มนต์ขาว ช.จันมณี
ยางโทน ยอดอัศวินทรานสปอร์ต พบ เพชร อ.พิมลศรี
ลมทะเล ศิษย์ซ้ออึ่ง พบ ชายเล็ก ควายทองยิม
เสือคิม ศิษย์ ส.ท.แต๋ว พบ แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต