โปรแกรมกีฬา 26/10/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2556



 

 ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

 

- 18:45 น.       คริสตัล พาเลซ Vs อาร์เซน่อล           CTH สเตเดี้ยม 1
- 21:00 น.       แอสตัน วิลล่า Vs เอฟเวอร์ตัน           CTH สเตเดี้ยม 3
- 21:00 น.       ลิเวอร์พูล Vs เวสต์บรอมวิช              CTH สเตเดี้ยม 1
- 21:00 น.       แมนฯ ยูไนเต็ด Vs สโต๊ค ซิตี้            CTH สเตเดี้ยม 2
- 21:00 น.       นอริช ซิตี้ Vs คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้              CTH สเตเดี้ยม 4
- 23:30 น.       เซาธ์แฮมป์ตัน Vs ฟูแล่ม                 CTH สเตเดี้ยม 5

 

 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

- 21:00 น.       มาลาก้า Vs เซลต้า บีโก้               ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 23:00 น.       บาร์เซโลน่า Vs เรอัล มาดริด          ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 00:00 น.       เกตาเฟ่ Vs แอธ.บิลเบา              
- 00:00 น.       เลบานเต้ Vs เอสปันญ่อล              ทรูสปอร์ต เอชดี 2
- 01:00 น.       เอลเช่ Vs กรานาด้า                    ทรูสปอร์ต เอชดี 2

 

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 

- 23:00 น.       ซามพ์โดเรีย Vs อตาลันต้า              ทรูสปอร์ต 1
- 01:45 น.       อินเตอร์ มิลาน Vs เวโรน่า               ทรูสปอร์ต 1

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 

- 20:30 น.       บาเยิร์น มิวนิค Vs แฮร์ธ่า เบอร์ลิน             GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า
- 20:30 น.       ชาลเก้ 04 Vs ดอร์ทมุนด์                      GMM ฟุตบอล แม็กซ์
- 20:30 น.       ไมนซ์ Vs บราวน์ชไวน์              
- 20:30 น.       เลเวอร์คูเซ่น Vs เอาก์สบวร์ก              
- 20:30 น.       ฮันโนเวอร์ Vs ฮอฟเฟ่นไฮม์              
- 23:30 น.       โวล์ฟสบวร์ก Vs เบรเมน                        GMM ฟุตบอล แม็กซ์

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 

- 22:00 น.       มาร์กเซย Vs แร็งส์              GMM คลับ แชนแนล
- 01:00 น.       บาสเตีย Vs นีซ           
- 01:00 น.       แก็งก็อง Vs อฌักซิโอ้           GMM คลับ แชนแนล
- 01:00 น.       ตูลูส Vs แรนส์           
- 01:00 น.       วาล็องเซียนส์ Vs เอวิยอง        
- 01:00 น.       ลอริยองต์ Vs โซโชซ์      

 

 

 

 ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ


- 18:15 น.       บาร์นสลี่ย์ Vs เชฟฯ เว้นส์เดย์              GMM ฟุตบอล แม็กซ์
- 18:30 น.       ฮัดเดอร์สฟิลด์ Vs ลีดส์ ยูไนเต็ด              
- 21:00 น.       แบล็คพูล Vs แบล็คเบิร์น              
- 21:00 น.       โบลตัน Vs อิปสวิช              
- 21:00 น.       ดาร์บี้ Vs เบอร์มิงแฮม              
- 21:00 น.       เบิร์นลี่ย์ Vs ควีนส์ปาร์ค                    GMM สปอร์ต เอ็กซ์ตร้า
- 21:00 น.       เร้ดดิ้ง Vs มิลล์วอลล์              
- 21:00 น.       เลสเตอร์ Vs บอร์นมัธ              
- 21:00 น.       โยวิล Vs ฟอเรสต์

 

 

 

กอล์ฟ


- พีจีเอทัวร์-เอเชียนทัวร์ ซีไอเอ็มบี คลาสสิก ที่ประเทศมาเลเซีย

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ บีเอ็มดับเบิลยู มาสเตอร์ส ที่ประเทศจีน

- แอลพีจีเอ ทัวร์ ซันไรส์ แอลพีจีเอ ไต้หวัน แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศไต้หวัน

 

 เทนนิส



- เทนนิสเอทีพี ทัวร์บาเลนเซีย โอเพ่น 500




- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ทีอีบี บีเอ็นพี ปาริบาส ดับเบิ้ลยูทีเอ แชมเปี้ยนชิพส์

 

 

 

ฟุตบอล


ยามาฮ่าลีกวัน

- 16:00 น.       ทีทีเอ็ม เอฟซี Vs ภูเก็ต เอฟซี             
- 16:00 น.       บางกอก เอฟซี Vs กระบี่ เอฟซี                          ทรูวิชั่นส์96        
- 16:00 น.       ภูเก็ต เอฟซี Vs ระยอง ยูไนเต็ด             
- 16:00 น.       ตราด เอฟซี Vs ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี             
- 16:00 น.       กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี Vs บีบีซียู เอฟซี             
- 16:00 น.       อยุธยา เอฟซี Vs ราชนาวี             
- 16:00 น.       แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี Vs ขอนแก่น เอฟซี              ทรูวิชั่นส์97
- 16:00 น.       นครปฐม ยูไนเต็ด Vs สิงห์ ท่าเรือ             
- 17:00 น.       นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี Vs ปตท.ระยอง               SMMTV



- เทนนิสเยาวชนนานาชาติ เกรด 2 รอบชิงชนะเลิศ ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.
 
- แบดมินตันเยาวชนชิงแชมป์โลก เอสซีจี จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่อินดอร์ หัวหมาก เวลา 09.00 น.

 

มวยไทย

 

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น.
(คู่เอก) เอกชนะชัย แก้วสัมฤทธิ์ พบ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์
หาญศึกเล็ก ศิษย์จ่ากุ้ง พบ มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไว
ชูเจริญ ดาบรันสารคาม พบ แสงทองน้อย ธนสุรนคร
จำปาทอง ส.สมบูรณ์ พบ มหาชน เพชรประชา


 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีอิมพีเรียล เวลา 14.00 น.
(คู่เอก) ยอดแสนชัย ส.โสพิศ พบ ก้องภูธร น.นพหิรัญ
เพชรชุมพล ดาบรันสารคาม พบ กุมารเงิน ลูกมะขามหวาน
เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร พบ หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์
โพธิ์ไทรเล็ก ปกรณ์พรสุรินทร์ พบ ยอดโกศล ภูหงส์ทอง



ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี เวลา 16.00 น.
(คู่เอก) รัชชานนท์ ศิษย์ป๋าโอ พบ ฮ่องเต้ บัญชาเมฆ
ภูผา ผอ.สมทบ พบ แรมโบ้ ศักดิ์รังสิต
มังกรขาว ศิษย์แก้วประพล พบ กิติ ศักดิ์รังสิต
สานฝัน ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พบ เพชรน้องบี ต.หลักชัย


 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี เวลา 20.30 น.
(คู่เอก) อันวา ว.แสงเทพ พบ กุหลาบขาว ส.นครชัย
สั่งรบ ช.วสันต์ พบ ใบหยก ลูกร่มเกล้า
กุมารทอง ส.สมบัติ พบ เพชรกังวาล ส.สมนึก
ยอดอีที ป.ต.ท.ทองทวี พบ มังกรหยก ตระกูลชัยยิม
สืบสวนจิ๋ว ส.สุพัตรา พบ ยอดลีลา ตระกูลชัยยิม
ซุปเปอร์แจ๊ค ส.ยุพินดา พบ ก้องกรุง ต.คงอินทร์
ใจเพชร ศิษย์เจ้าพ่อ พบ เพชรมังกร ส.สุพัตรา
เสกสรร ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พบ อังคารเดช ศิษย์ราวีน้อย
ณรงค์ฤทธิ์ ว.แสงเทพ พบ สุดเลิฟ พิชิตมาร