โปรแกรมกีฬา 29/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

 

ยูโรปา ลีก

สปาร์ตัก มอสโก      2 - 4         เซนต์ กัลเลน     
รูบิน คาซาน           3 - 0         โมลด์
สตุ๊ตการ์ท              2 - 2         ริเยก้า     
นอร์เชลลันด์           0 - 1         เอล์ฟส์บอร์ก     
อาสตร้า                1 - 1         มัคคาบี้ ไฮฟา     
ดินาโม เคียฟ          5 - 1         อัคโทเบ     
ดีล่า โจรี่               0 - 3         ราปิด เวียนนา
แทร็บซอนสปอร์       3 - 1         คูเคซี่
แซงต์-เอเตียน         0 - 1         เอสเบิร์ก     
สโลวาน ลิเบอเรช     1 - 1         อูดิเนเซ่     
เชริฟฟ์                  2 - 1         วอจโวดิน่า     
อาโปเอล นิโคเซีย     1 - 2         ซูลเต้ วาเรเกม     
อัลค์มาร์                 Post.         อโตรมิตอส
เบซิคตัส                 2 - 0         ทรอมโซ่
เปโตรลุล                2 - 1         สวอนซี ซิตี้
สเคนเดอร์บู             1 - 0         เชอร์โนโมเรตส์ โอเดซ่า     
นีซ                       1 - 0         อพอลลอน ลิมัสโซล     
เกงค์                     5 - 2         ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์     
เอฟซี ธูน                3 - 0         ปาร์ติซาน เบลเกรด
ซัลกิริส                   0 - 2         ซัลซ์บวร์ก     
สตองดาร์ ลีแอช        3 - 1         เอฟซี มินส์ค     
เอฟซี ปาสชิง           1 - 2         เอสโตริล     
แฟร้งค์เฟิร์ต             2 - 1         คาราบักห์     
ดนิโปร                   2 - 0         นอมเม่ คาลจู
สลาสค์ วรอคลาฟ       0 - 5         เซบีย่า
ฟิออเรนติน่า             0 - 1         กราสฮอปเปอร์ ซูริค     
เฟเยนูร์ด                 1 - 2         คูบาน คราสโนดาร์
สเปอร์ส                  3 - 0         ดินาโม ทบิลิซี่  
บราก้า                    0 - 2         พานดูรี     
เรอัล เบติส               6 - 0         ยาโบลเนช           

 

 

 


เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพุธที่ 28 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 24) 3-2 เซต 7-5, 2-6, 6-4, 5-7, 7-6 (7-5)
ทิม สมิชเซ็ก (สหรัฐฯ) ชนะ เจมส์ ดั๊กเวิร์ธ (ออสเตรเลีย) 3-1 เซต 3-6, 6-2, 6-4, 6-1
มาร์เซล กราโนเย่ร์ส (สเปน) ชนะ เจอร์เก้น ซอปป์ (เอสโตเนีย) 3-2 เซต 6-1, 3-6, 1-6, 6-3, 6-4
ราจีฟ ราม (สหรัฐฯ) ชนะ ฟาบิโอ ฟอจนินี่ (อิตาลี, มือ 16) 3-0 เซต 6-1, 6-2, 6-2
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ  เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม) 3-0 เซต 6-2, 6-4, 6-4
มิคาอิล ยูซนี่ย์ (รัสเซีย, มือ 21) ชนะ นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-4, 6-4, 7-6 (7-4)
เยฟเกนี่ ดอนส์คอย (รัสเซีย) ชนะ เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 29) 3-0 เซต 7-5, 6-3, 7-6 (7-3)
ปีเตอร์ โกโจว์เชี้ยค (เยอรมัน) ชนะ อิกอร์ ซิจส์ลิง (ฮอลแลนด์) 3-1 เซต 7-6 (9-7), 2-6, 6-4, 6-1
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ไบรอัน เบเกอร์ (สหรัฐฯ) 3-1 เซต 6-3, 4-6, 6-3, 6-4
ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนติน่า, มือ 6) ชนะ กีเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) 3-1 เซต 6-3, 6-7 (5-7), 6-4, 7-6 (9-7)
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-2, 6-4, 6-3
เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนติน่า) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) 3-1 เซต 7-6 (7-4), 6-4, 3-6, 7-6 (7-4)
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 20) ชนะ ซาวิเย่ร์ มาลิสส์ (เบลเยียม) 3-1 เซต 6-3, 3-6, 7-5, 7-5
สมเทพ เทพวรมัน (อินเดีย) ชนะ ลูคัส ลัชโก้ (สโลวะเกีย) 3-2 เซต 4-6, 6-1, 6-2, 4-6, 6-4
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 9) ชนะ ราเด็ค สเตปาเน็ค (เช็ก) 3-0 เซต 7-6 (7-2), 6-3, 6-2
อิโว คาร์โลวิช (โครเอเชีย) ชนะ เจมส์ เบล็ค (สหรัฐฯ) 3-2 เซต 6-7 (2-7), 3-6, 6-4, 7-6 (7-2), 7-6 (7-2)
มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) ชนะ โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 3-0 เซต 6-4, 6-3, 6-1
เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้, มือ 17) ชนะ ดาเนี่ยล แบรนด์ส (เยอรมัน) 3-1 เซต 7-5, 4-6, 6-2, 6-3

 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ, มือ 23) ชนะ คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-5, 6-4
สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 15) ชนะ เออร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) 2-0 เซต 6-1, 6-1 
เจิ้ง เจี้ย (จีน) ชนะ วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-3, 2-6, 7-6 (7-5)
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 18) ชนะ โคโค่ วานเดอแว็กห์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-4
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ มาเรีย เทเรซ่า ตอร์โร่ ฟลอร์ (สเปน) 2-0 เซต 6-0, 7-5
อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 32) ชนะ แอชลีจห์ บาร์ตี้ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต  6-4, 6-0
ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 30) ชนะ แคโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-5)
หลี่ นา (จีน, มือ 5) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 เซต 6-2, 6-2


ตะกร้อลีกชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 2 "อิสแทฟ ซูเปอร์ซีรีส์ 2013-14" สนามแรก ณ กรุงนิวเดลี ประเทศอินเดีย
ประเภททีมเดี่ยวหญิง รอบแรก สายบี
ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 เซต (15-3, 15-4, 15-10)

 

 

 

 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
เยาวชนอายุไม่เกิน 19 ปี ทีมชาติไทย ชนะ สมุทรสาคร เอฟซี 2-1
ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ชนะ เยาวชนไทยเบฟฯ 7-5



ฟุตบอลคัดเลือกตัวแทน จ.นนทบุรี ในศึกกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 30 ที่สนามกีฬา จ.นนทบุรี
ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย ชนะ ร.ร.โพธินิมิตฯ 1-0



ฟุตซอลอุดมศึกษา "ฟุตซอล เอไอเอ-นอร์ท กรุงเทพ อุดมศึกษา แชมเปี้ยนชิพ 2013" ครั้งที่ 5 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ณ สนามศูนย์กีฬาในร่ม ม.นอร์ทกรุงเทพ วิทยาเขตสะพานใหม่
(ระบบลีก)
ว.ราชพฤกษ์ ชนะ ม.รังสิต 11-2
ม.รัตนบัณฑิต ชนะ ว.เซนต์เทเรซา 4-0
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ชนะ ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ 5-4
ม.เกษมบัณฑิต ชนะ ม.เกษตรศาสตร์ 4-1
ม.ปทุมธานี ชนะ มรภ.จันทรเกษม 5-3
ม.มหิดล ชนะ ม.นอร์ทกรุงเทพ 1-0



ฟุตซอล เนชั่นแมน สพฐ. ฟุตซอลลีก รุ่นอายุ 17 ปี ครั้งที่ 9 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในสนามที่ 12 ณ โรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ
ร.ร.สมุทรสาครวุฒิชัย แพ้ ร.ร.ทวีธาภิเศก 1-2
ร.ร.อิสลามวิทยาลัยฯ ชนะ ร.ร.ราชวินิตบางแก้ว 3-0
วัดสุทธิวราราม แพ้ บางพลีราษฎร์บำรุง 1-8
มัธยมวัดเบญจมบพิตร แพ้ ลานสักวิทยา 1-2
ราชวินิตบางแคปานขำ ชนะ อุบลรัตนราชกัญญาฯ 3-1
ปทุมคงคา แพ้ สุรศักดิ์มนตรี 1-5
เทพศิรินทร์ แพ้ พระปฐมวิทยาลัย 2 0-7
ปทุมคงคา สมุทรปราการ เสมอ ราชวินิตบางเขน 2-2

 

 มวย


ศึกส.สมหมาย ที่ยเวทีมวยราชดำเนิน
เพชรรุ่งเรือง ศิษย์นรสิงห์ ชนะคะแนน ลาดยาว ศ.ศรีทอง
วรวุฒิ ศิษย์เจ๊ภา ชนะน็อก  สตาร์วอร์ ศิษย์ซีอุย ยกที่ 1
หยกเพชร ธนศักดิ์ขนส่ง แพ้คะแนน สุริยันต์เล็ก อบต.กำพี้
ฟ้าหลวง สุวิทย์ยิมส์ ชนะคะแนน น้องเบนซ์ ศ.ศรีทอง
สมัคร อ.วิมลศรี แพ้คะแนน ชัย สจ.ต้อยแปดริ้ว
รุ่งรัตน์ นราตรีกุล แพ้คะแนน วิษณุพร ซูจีบะหมี่เกี๊ยว
ชาญคริต อ.พิมลศรี ชนะคะแนน เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว