โปรแกรมกีฬา 11/08/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 
บุนเดสลีกา เยอรมัน
  20:30 น.      ไมนซ์ - สตุ๊ตการ์ท      GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า
  22:30 น.      ชาลเก้ 04 - ฮัมบูร์ก      GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า

 


 
ลีกเอิง ฝรั่งเศส
  02:00 น.      แก็งก็อง - มาร์กเซย      GMM ฟุตบอลเอ็กซ์ตร้า
  22:00 น.      อฌักซิโอ้ - แซงต์ เอเตียน      GMM คลับ แชนแนล

 

 

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
  22:30 น.      เลสเตอร์ - ลีดส์ ยูไนเต็ด      GMM สปอร์ต วัน

ไทยพรีเมียร์ลีก
  18:00 น.      บุรีรัมย์ - เมืองทอง      ทรูสปอร์ต 2
  18:00 น.      โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี - บางกอกกล๊าส เอฟซี       ทรูสปอร์ต 7
  18:00 น.      บีอีซี เทโรศาสน - สุพรรณบุรี เอฟซี      ทรูวิชั่นส์ 10
  18:00 น.      ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - พัทยา ยูไนเต็ด      สทท.11
  18:30 น.      เชียงราย ยูไนเต็ด - สงขลา ยูไนเต็ด      สยามสปอร์ตฟุตบอลทรูวิชั่นส์ 115

ยามาฮ่าลีกวัน
  18:00 น.      ระยอง เอฟซี - บีบีซียู เอฟซี      สยามสปอร์ตไลฟ์
ทรูวิชั่นส์116

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
  17:30 น.      เฟเยนูร์ด - ทเวนเต้      ฟอกซ์ สปอร์ตส
  19:30 น.      อัลค์มาร์ - อาแจ็กซ์      ฟอกซ์ สปอร์ตส

คอมมิวนิตี้ ชิลด์
  20:00 น.      แมนฯ ยูไนเต็ด - วีแกน      ช่อง 7

 

 
กอล์ฟ
- เมเจอร์ พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส

เทนนิสเอทีพีทัวร์ คุป โรเจอร์ส ที่มอลเทอัล แคนาดา

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่โตรอนโต้ ประเทศแคนาดา

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ซูโจว เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ประเทศจีน

วอลเลย์บอล

เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สนามสอง ที่ประเทศรัสเซีย
20.30 น. ไทย - อิตาลี

แบดมินตัน

ชิงแชมป์โลก 2013 รอบชิงชนะเลิศ ที่กว่างโจว ประเทศจีน

 

 

 

 

จักรยานประเภทลู่ชิงถ้วยพระราชทาน ควีนส์คัพ  ที่เวลโลโดรม หัวหมาก เวลา 08.30 น.

เทนนิสสิงห์ทีเอทีพี ทัวร์ ที่รร.รามาการ์เด้นท์ เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย รอบคัดเลือก ที่สโมสร ที.บี.ซี. เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์ 6 แดง แสงโสม โอเพ่น รายการที่ 10 ที่จ.ภูเก็ต เวลา 10.00 น.

วอลเลย์บอลอาชีพโปร ชาเลนจ์ (ดิวิชั่น 2) ที่ศูนย์เยาวชนประชานิเวศน์ เวลา 11.00 น.

แบดมินตันธนบุรีอินวิเตชั่น 2013 ที่สนามแบดมินตันธนบุรี เวลา 10.00 น.
ฟิกเกอร์สเก็ตเอเชี่ยน โอเพ่น ฟิกเกอร์สเก็ตติ้ง โทรฟี่ 2013 ที่อิมพีเรียลเวิลด์ สำโรง เวลา 11.00 น.

ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล ลาดพร้าว เวลา 12.00 น.
- (คู่เอก) นพเก้า ศิษย์ อ.สนั่น พบ ตี๋เล็ก ส.ทศพล
- จักรกฤษณ์ ศิษย์ควนตั้ง พบ ทางด่วน ว.วิชยานฤพล
- รับจ๊อบ ช.เพชรพูล พบ ดาราจิ๋ว ลูกเขานาใน
 
ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 13.45 น.
- (คู่เอก) รุ่งเพชร ว.รุ่งนิรันดร์ พบ ชายเล็ก ควายทองยิม
- ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี พบ เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ
- รุ่งเพชร เพชรเจริญ พบ สิงห์พรชัย ส.สริญญา
- ฉลามขาว เกียรติเฉลิมภพ พบ เจมส์ศักดิ์ ศักดิ์บุรีรัมย์

ศึกเพชรเจ้าพระยา เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ยอดวิมุต ก.ศิริรัตน์ พบ อนุวัฒน์ พยัคฆ์ลำพอง
- เพชรอัศวิน อ.สนิทพันธ์ พบ กายเพชร เกียรติไพลิน
- ฉมวกเพชร เกียรติประชา พบ จอมโว ท.นิยมสุข
- ทายาทเล็ก ศิษย์ปัญจพล พบ ธานี ศิษย์ทรายทอง
- แฟนต้า อ.คุณธร พบ เรียวไผ่ อ.สนิทพันธ์
- จอมฉุยฉาย นครมวยไทย พบ มงคลชัย ศิษย์พิทักษ์ชัย
- พลังเพชร ศิษย์พิทักษ์ชัย พบ แสงอนันต์ ศิษย์ทรายทอง