โปรแกรมกีฬา 11/10/55

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศในประเทศ

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ

คูเวต 1-1 ซีเรีย
บราซิล 6-0 อิรัก

ฟุตบอล ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบเพลย์ออฟ นัดแรก

สโลวาเกีย 0-2 ฮอลแลนด์
สเปน 5-0 เดนมาร์ก

ฟุตบอล ยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

กลุ่ม 3

ซานมาริโน่ 0-4 เนเธอร์แลนด์ส
โปแลนด์ 5-0 มอลต้า

กลุ่ม 5

เยอรมัน 5-0 มาซิโดเนีย
ไอร์แลนด์ 5-2 ลักเซมเบิร์ก

กลุ่ม 6

ฝรั่งเศส 2-1 อิสราเอล
โปรตุเกส 2-0 ลัตเวีย

กลุ่ม 8

สโลวาเกีย 5-0 คาซัคสถาน
นอร์เวย์ 3-1 บอสเนียฯ

กลุ่ม 9

สกอตแลนด์ 1-0 โรมาเนีย
อาร์เมเนีย 0-4 สวิตเซอร์แลนด์

ฟุตบอล เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ 2012 รอบคัดเลือก ที่ ศูนย์ฝึกเยาวชน เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์

บรูไน 1-3 ลาว
เมียนมาร์ 3-0 กัมพูชา

ฟุตบอล ซีรี่ส์ เอ บราซิล

ครูไซโร่ 2-0 ปอร์ตูเกซ่า
ปอนเต เปรตา 2-1 เนาติโก้
ฟิเกอเรนเซ่ 3-1 อัตเลติโก โกเอียเนียนเซ่
โบตาโฟโก 0-2 ซานโตส
บาเอีย 0-2 ฟลูมิเนนเซ่
วาสโก ดา กาม่า 0-2 เซา เปาโล
โครินเธียนส์ 3-2 ฟลาเมงโก
อินเตอร์นาซิอองนาล 3-0 อัตเลติโก มิเนโร่

กอล์ฟ แมตช์เพลย์ รายการพิเศษ ""เตอร์กิช แอร์ไลน์ส เวิลด์ กอล์ฟ ไฟน่อล" ที่ประเทศตุรกี
หลังจบรอบสาม

กลุ่ม เอ

ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) ชนะ แม็ตต์ คูช่าร์ (สหรัฐฯ) (-8) : (-6)
ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) ชนะ รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) (-7) : (-1)

กลุ่ม บี

จัสติน โรส (อังกฤษ) ชนะ เว็บบ์ ซิมป์สัน (สหรัฐฯ) (-9) : (-4)
ลี เวสต์วูด (อังกฤษ) ชนะ ฮันเตอร์ มาฮาน (สหรัฐฯ) (-7) : (-2)

รอบรองชนะเลิศ

ลี เวสต์วูด (อังกฤษ) ชนะ ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) (-10) : (-4)
จัสติน โรส (อังกฤษ) ชนะ ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) (-2) : (-1)

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ปอร์ตูกัล มาสเตอร์ส ที่ประเทศโปรตุเกส
หลังจบรอบแรก

1. (-6) 65 - สตีเฟ่น กัลเลเชอร์ (สกอตแลนด์), รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ)
3. (-5) 66 - จอร์จ มาร์รี่ย์ (สกอตแลนด์)
4. (-4) 67 - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์), เชน โลวรี่ (ไอร์แลนด์), เฟรดริค แอนเดอร์สสัน เฮด, คริสเตียน นิลส์สัน (สวีเดน), เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

9. (-3) 68 - กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตานโญ่, ราฟาเอล กาเบรร่า เบโย่ (สเปน)
16. (-2) 69 - มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน), เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์), มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน)
33. (-1) 70 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก), อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน)
57. (E) 71 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี), อันเดิร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก)
68. (+1) 72 - ไซม่อน ดายสัน, เดวิน ลินน์ (อังกฤษ)
114. (+4) 75 - อัลบาโร่ กีรอส (สเปน)

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เวเนเทียน มาเก๊า โอเพ่น ที่เขตปกครองพิเศษมาเก๊า
หลังจบรอบแรก

1. (-8) 63 - กากานจีต บุลลาร์ (อินเดีย)
2. (-6) 65 - พรหม มีสวัสดิ์, สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย)
4. (-5) 66 - ธงชัย ใจดี, เนลล์ เทิร์นเนอร์ (ไอร์แลนด์), โมฮัมหมัด ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ), คีแรน แพรตต์ (ออสเตรเลีย)

ผลงานของนักกอล์ฟไทยคนอื่นๆ

8. (-4) 67 - ฐิติพรรษ์ ช่วยประคอง
15. (-3) 68 - ขวัญชัย แท่นนิล, วรัณ อิศรภักดี
25. (-2) 69 - ภาณุพล พิทยารัฐ
34. (-1) 70 - ชัพชัย นิราศ, อานนท์ วงศ์วานิช
47. (E) 71 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์, ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล, ภานุวัฒน์ หมื่นเหล็ก, รัฐนนท์ วรรณศรีจันทร์, ภวินท์ อิงคะประดิษฐ์
62. (+1) 72 - ถาวร วิรัตน์จันทร์, สมเกียรติ ศรีสง่า, วิทวัส แซ่อึ้ง
82. (+2) 73 - ธรรมนูญ ศรีโรจน์, วรุฒ โฉมแฉล้ม, เชิงชาย พันธุ์พุ่มโพธิ์, ภูสิทธิ์ ทรัพย์อัประไมย
96. (+3) 74 - สัตยา ทรัพย์อัประไมย, ฟิลลิป มาทซอน
107. (+4) 75 - อรรถพล ประทุมมณี, พิจิตร เพชรเกษม
117. (+5) 76 - ภาสเมธ โพธิ์กำเนิด, ปิยะ สว่างอรุณพร
133. (+7) 78 - นําโชค ตันติโภคากุล
137. (+8) 79 - ธันยากร ครองผา

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ เจแปน โอเพ่น ที่เมืองโอกินาว่า ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบแรก

1. (+1) 72 - แบร๊ด เคนเนดี้ (ออสเตรเลีย), โนบุฮิโตะ ซาโตะ (ญี่ปุ่น), เจย์ ชอย (สหรัฐฯ), วาง จอง กอน, เอส เค โฮ (เกาหลีใต้)
6. (+2) 73 - เท็ตสึจิ ฮิราซึกะ, คูเมอิ โอดะ, ทอมมี่ นากาจิมะ (ญี่ปุ่น)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

37. (+6) 77 - เชาวลิต ผลาผล
79. (+9) 80 - ประหยัด มากแสง

กอล์ฟ วันเอเชีย ทัวร์ รายการ หนานชาน ไชน่า มาสเตอร์ส ที่ประเทศจีน
หลังจบรอบแรก

1. (-3) 68 - เหลียง เหวิน ชอง, หยวน เหา (จีน), สตีเว่น โจนส์ (ออสเตรเลีย)
4. (-2) 69 - ซง ยอง ฮาน, วาง จึง ฮุน (เกาหลีใต้), อารอน ทาวน์เซนด์, เจมี่ อาร์โนลด์ (ออสเตรเลีย)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

83. (+5) 76 - วิสุทธิ์ อรรจนาวัฒน์, ธนัทชาญ เผือกเทศ, ประวีร์ วิศาลกิจ
94. (+6) 77 - สุประวีณ์ ผาธรรม
103. (+7) 78 - อภิชาติ พาพิทักษ์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ไซม์ ดาร์บี้ แอลพีจีเอ มาเลเซีย ที่กรุงกัวลา ลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
หลังจบรอบแรก

1. (-6) 65 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้), แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย)
3. (-5) 66 - มิกะ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), ยู ซุน ยอง (เกาหลีใต้), หลี่ หมิน (ไต้หวัน)
6. (-4) 67 - ปาร์ค ฮี ยอง, ฮาน ฮี วอน (เกาหลีใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

15. (-2) 69 - เอรียา จุฑานุกาล
59. (+3) 74 - พรอนงค์ เพชรล้ำ

ส่วนผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

8. (-3) 68 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ), แค็ทริโอน่า แม็ทธิว (สกอตแลนด์)
15. (-2) 69 - พอลล่า ครีมเมอร์ (สหรัฐฯ)
24. (-1) 70 - สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ), คิม ไอ.เค. (เกาหลีใต้), เฝิง ชานชาน (จีน)
39. (E) 71 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้), ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์), บริตเทนี่ ลินซิคัม (สหรัฐฯ)
54. (+2) 73 - แองเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐฯ)
62. (+4) 75 - มิเชลล์ วี (สหรัฐฯ)
66. (+7) 78 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน)
68. (+8) 79 - มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่ เมืองเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม

โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 13) 2-1 / 4-6, 7-6 (7-4), 6-0
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-0 / 6-3, 6-3
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-0 / 6-2, 6-2
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐ) 2-1 / 6-2, 6-7 (3-7), 6-4
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 5) ชนะ มาร์กอส แบ็กห์ดาติส (ไซปรัส) 2-0 / 6-2, 7-6 (7-2)
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 6) 2-0 / 6-2, 6-1
ราเด็ก สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐ, มือ 8) 2-1 / 6-4, 6-7 (5-7), 6-3
มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 10) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) 2-1 / 4-6, 6-1, 6-4

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เจเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) 2-0 / 6-1, 6-1
อน่า อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 2) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) 2-0 / 6-4, 6-3
เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) ชนะ แพทริเซีย มายเออร์-อัชไลท์เนอร์ (ออสเตรีย) 2-1 / 6-2, 3-6, 6-0
อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) ชนะ กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์ส) 2-0 / 6-4, 7-6 (9-7)
เบ็ทธานี่ มัทเท็ก-แซนด์ส (สหรัฐ) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) 2-0 / 6-3, 6-3
เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม) ชนะ มัลลอรี่ เบอร์เด็ตต์ (สหรัฐ) 2-1 / 4-6, 6-1, 7-5

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี เจแปน วีเมนส์ โอเพ่น เทนนิส 2012 ที่ เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

ปอลลีน ปาร์กม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ เจิ้ง เจี๋ย (จีน, มือ 2) 2-0 / 6-3, 6-4
ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน, มือ 6) 2-1 / 6-7 (4-7), 6-2, 6-3
ชาแนล ชีปเปอร์ส (แอฟริกาใต้, มือ 7) ชนะ มีร์ยาน่า ลูซิช (โครเอเชีย) 2-0 / 6-2, 6-2
ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 8) ชนะ โจว อี้-เหมียว (จีน) 2-0 / 6-4, 6-4

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน, มือ 2) / เจิ้ง เจี๋ย (จีน, มือ 2) ชนะ วรัชญา วงค์เทียนชัย / ริกะ ฟูจิวาระ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 7-5
ราเกล ค็อปส์-โจนส์ / อบีเกล สเพียร์ส (สหรัฐ, มือ 1) ชนะ ลักษิกา คำขำ / มิกิ มิยามูระ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 6-1

เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ มาร์กาเร็ต ริเวอร์ เทนนิส อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย ชนะ อากิโกะ โอมาเอะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-2, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 2) ชนะ คานาเอะ ฮิซามิ / อากิโกะ โอมาเอะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 6-2

ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 2) ชนะ คาเทริน่า ครามเปโรว่า (เช็ก) / ซูซาน่า ซโลโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 / 6-1, 6-1

ในประเทศ

ฟุตซอล จีเอ็มเอ็ม สปอร์ต ไทยแลนด์ ฟุตซอล พรีเมียร์ ลีก 2012/2013 เลกที่ 1 ที่ แฟชั่น ไอส์แลนด์

นนทบุรี 0-0 สโมสรห้องเย็นท่าข้าม สมุทรสงคราม
ลีโอ บางซื่อ 0-0 ปราจีนฟุตซอลคลับ
ภูเก็ต ยูไนเต็ด 1-2 กรมทางหลวง
แคท เอฟซี 7-3 สมุทรปราการ ฟุตซอลคลับ

มวยไทย ศึกวันทรงชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน

คู่ที่ 1 พระจันทร์ฉาย ป.เพชรน้ำทอง ชนะคะแนน เด่นสยาม เอกบางไทร
คู่ที่ 2 แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ ชนะคะแนน กุศกรน้อย ส.จุลเสน
คู่ที่ 3 ยอดทองไท ป.เตละกุล เสมอ เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
คู่ที่ 4 จอมทอง ชูวัฒนะ ชนะคะแนน ปานเพชร ช.ณ พัทลุง
คู่ค้ำ สิงห์ทองน้อย ป.เตละกุล ชนะคะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น
รองคู่เอก ปกรณ์ บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง แพ้คะแนน มงคลชัย เพชรสุภาพรรณ
คู่เอก ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี ชนะคะแนน ยอดวิชา เพชรสุภาพรรณ