โปรแกรมกีฬา 24/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 24 สิงหาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบเพลย์ออฟ นัดสอง

23.00 น. รูบิน คาซาน (รัสเซีย) - โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส)
01.45 น. อูดิเนเซ่ (อิตาลี) - อาร์เซน่อล (อังกฤษ)
01.45 น. สตวร์ม กราซ (ออสเตรีย) - บาเต้ บอริซอฟ (เบลารุส)
01.45 น. วิคตอเรีย เปลเซ่น (เช็ก) - เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก)
01.45 น. เบนฟิก้า (โปรตุเกส) - ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)

คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบแรก
01.45 น. บริสตอล ซิตี้ - สวินดอน
01.45 น. เวสต์แฮม - อันเดอร์ช็อต

คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบสอง

01.45 น. ปีเตอร์โบโร่ - มิดเดิ้ลสโบร์ 
01.45 น. เอ็กเซเตอร์ - ลิเวอร์พูล  
02.00 น. แบล็คเบิร์น - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ 
02.00 น. โบลตัน - แมคเคิ่ลฟิลด์  
02.00 น. เอฟเวอร์ตัน - เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
10.00 น. พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส - ซีดี ชีวาส (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
06.30 น. ซานโต๊ส - ฟลูมิเนนเซ่ (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร

23.30 น. เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) - 1860 มิวนิค (เยอรมัน)
03.30 น. เรอัล มาดริด (สเปน) - กาลาตาซาราย (ตุรกี)

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ วินสตัน-ซาเลม โอเพ่น
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพุธที่ 24 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย)
- เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น) พบ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา,มือ 7)
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- สตีฟ ดาร์ซิส (เบลเยียม) พบ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส,มือ 8)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ นิว ฮาเว่น โอเพ่น
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพุธที่ 24 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 8) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี)
- คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) พบ มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 4)
- มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) พบ หลี่ นา (จีน,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เท็กซัส เทนนิส โอเพ่น ที่เท็กซัส ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันพุธที่ 24 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 23.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อนาสตาซิย่า เซวาสโตว่า (ลัตเวีย) พบ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน)
- คาเทริน่า บอนดาเรนโก้ (ยูเครน) พบ โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 2)
- เมลานี อูดิน (สหรัฐฯ) พบ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมัน)

กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอลเวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2011 รอบชิงชนะเลิศ ที่มาเก๊า
สายเอ       
16.00 น. ไทย - รัสเซีย
19.00 น. จีน - คิวบา
สายบี       
10.00 น. ญี่ปุ่น - สหรัฐฯ
12.30 น. บราซิล - อิตาลี

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลอุ่นเครื่อง ที่สนามราชมังคลากีฬาสถาน
19.00 น. ไทย - สิงคโปร์

ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง
19.00 น. การท่าเรือไทย เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด ที่สนามแพทสเดเตี้ยม
19.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - พัทลุง เอฟซี ที่สนามสุระกุล

ฟุตซอล ''เจ.เพรส จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2011 ครั้งที่ 12'' รอบชิงแชมป์ภาคใต้ รอบแรก ที่อาคารศูนย์กีฬา โรงยิมเนเซียม จ.ระนอง
10.00 น. ชุมพร - ระนอง
11.00 น. นครศรีธรรมราช - ปัตตานี
12.00 น. พัทลุง - สงขลา
13.00 น. สตูล - กระบี่
14.00 น. ภูเก็ต - สุราษฎร์ธานี
15.00 น. นครศรีธรรมราช - ชุมพร
16.00 น. ปัตตานี - ระนอง

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!