โปรแกรมกีฬา 10/08/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 10 สิงหาคม 2554
 
ฟุตบอล
ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกสอง 
19.30 น. อินทรีเพื่อนตำรวจ - บุรีรัมย์ พีอีเอ
19.30 น. ชลบุรี เอฟซี - โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี
19.30 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - บางกอกกล๊าส เอฟซี


ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ รอบ 16 ทีมสุดท้าย นัดสอง ที่สนามกีฬากลาง จ.สุพรรณบุรี
18.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - บีอีซี เทโรศาสน 


ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูโร 2012 รอบคัดเลือก
กลุ่ม ซี
01.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - หมู่เกาะแฟโร
 
ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
23.30 น. กรีซ - เบลารุส
กลุ่ม 2
23.00 น. ฟินแลนด์ - สโลวีเนีย
กลุ่ม 3
22.45 น. เช็ก - อันดอร์รา
กลุ่ม 4
20.00 น. ไอร์แลนด์เหนือ - หมู่เกาะแฟโร
 
ฟุตบอลยู-21 กระชับมิตร
22.00 น. อิตาลี - สวิตเซอร์แลนด์
22.00 น. สกอตแลนด์ - นอร์เวย์
22.00 น. มอลโดวา - จอร์เจีย
22.30 น. โปแลนด์ - เดนมาร์ก
22.30 น. มอนเตเนโกร - บอสเนียฯ
23.00 น. สวีเดน - ฮอลแลนด์
00.00 น. เวลส์ - ฮังการี
 
ยู-20 ชิงแชมป์โลก รอบ 16 ทีม

05.00 น. ไนจีเรีย - อังกฤษ
05.00 น. สเปน - เกาหลีใต้
08.00 น. บราซิล - ซาอุดีอาระเบีย (เช้าวันพฤหัสฯ)
08.00 น. ฝรั่งเศส - เอกวาดอร์ (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
กิริน ชาลเลนจ์ คัพ
17.30 น. ญี่ปุ่น - เกาหลีใต้

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ

18.35 น. จีน - จาเมกา
21.00 น. คาซัคสถาน - ซีเรีย
22.00 น. รัสเซีย - เซอร์เบีย
22.00 น. อาเซอร์ไบจาน - มาซิโดเนีย
23.00 น. ลิทัวเนีย - อาร์เมเนีย
23.35 น. ลัตเวีย - ฟินแลนด์
00.00 น. เซเนกัล - โมร็อกโก
00.00 น. ไซปรัส - มอลโดวา
00.00 น. เบลารุส - บัลแกเรีย
00.00 น. ไอวอรี่โคสต์ - อิสราเอล
00.45 น. ฮังการี - ไอซ์แลนด์
01.00 น. แอลเบเนีย - มอนเตเนโกร
01.00 น. นอร์เวย์ - เช็ก
01.00 น. ยูเครน - สวีเดน
01.15 น. ลิกเตนสไตน์ - สวิตเซอร์แลนด์
01.15 น. แอฟริกาใต้ - บูร์กินาฟาโซ
01.15 น. บอสเนียฯ - กรีซ
01.30 น. มอลตา - เซ็นทรัล แอฟริกัน รีพับลิก
01.30 น. ออสเตรีย - สโลวาเกีย
01.30 น. โปแลนด์ - จอร์เจีย
01.30 น. ตุรกี - เอสโตเนีย
01.30 น. ซานมารีโน - โรมาเนีย
01.45 น. อิตาลี - สเปน
01.45 น. เยอรมัน - บราซิล
01.45 น. ไอร์แลนด์ - โครเอเชีย
01.45 น. สกอตแลนด์ - เดนมาร์ก
01.45 น. สโลวีเนีย - เบลเยียม
01.45 น. เวลส์ - ออสเตรเลีย
02.00 น. อังกฤษ - ฮอลแลนด์ (ยกเลิก เนื่องจากเหตุจลาจลในอังกฤษ)
02.00 น. ฝรั่งเศส - ชิลี
02.00 น. ซูดาน - เอธิโอเปีย
02.00 น. คูเวต - เกาหลีเหนือ
03.00 น. โปรตุเกส - ลักเซมเบิร์ก
06.00 น. โบลิเวีย - ปานามา (เช้าวันพฤหัสบดี)
07.00 น. ฮอนดูรัส - เวเนซุเอลา (เช้าวันพฤหัสบดี)
08.00 น. สหรัฐฯ - เม็กซิโก (เช้าวันพฤหัสบดี)
08.00 น. คอสตาริก้า - เอกวาดอร์ (เช้าวันพฤหัสบดี)

คาร์ลิ่ง คัพ อังกฤษ รอบแรก
01.45 น. บริสตอล โรเวอร์ส - วัตฟอร์ด
01.45 น. อ๊อกซ์ฟอร์ด - คาร์ดิฟฟ์

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
07.50 น. ซานโตส - โครินเธียนส์ (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
15.00 น. ราซิ่ง เฟร์โร (สเปน) - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า (สเปน)
21.30 น. อตาลันต้า (อิตาลี) - เครโมเนเซ่ (อิตาลี)
22.00 น. โบโลญญ่า (อิตาลี) - โอราเดีย (โรมาเนีย)
22.00 น. เซียน่า (อิตาลี) - เปรูจา (อิตาลี)
00.00 น. มิรานเดส (สเปน) - อ้วยส์ก้า (สเปน)
01.000 น. เรอัล มาดริด II (สเปน) - กัวดาลาฮาร่า (สเปน)
01.30 น. บังกอร์ (เวลส์) - แมนฯ ยูไนเต็ด XI (อังกฤษ)
02.30 น. ราโย บาเยกาโน่ (สเปน) - สปอร์ติ้ง คิฆอน (สเปน)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โรเจอร์ส คัพ ที่มอนทรีออล ประเทศแคนาดา

ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบชิงแชมป์ภาคตะวันออก รอบแรก ที่อาคารศูนย์กีฬา วิทยาลัยเทคนิคระยอง

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน