โปรแกรมกีฬา 04/12/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 4 ธ.ค. 2553

ฟุตบอล ต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
22.00 น. อาร์เซน่อล - ฟูแล่ม    
22.00 น. เบอร์มิงแฮม - สเปอร์ส        
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - วูล์ฟแฮมป์ตัน    
22.00 น. เชลซี - เอฟเวอร์ตัน      
22.00 น. แมนฯ ซิตี้ - โบลตัน
22.00 น. วีแกน - สโต๊ค ซิตี้ 
00.30 น. แบล็คพูล - แมนฯ ยูไนเต็ด  

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
19.45 น. อิปสวิช - สวอนซี
22.00 น. คาร์ดิฟฟ์ - เปรสตัน
22.00 น. โคเวนทรี - มิดเดิ้ลสโบรช์
22.00 น. ดาร์บี้ - นอริช  
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - ควีนส์ปาร์ค
22.00 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - คริสตัล พาเลซ
22.00 น. น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ - บริสตอล ซิตี้
22.00 น. พอร์ทสมัธ - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. วัตฟอร์ด - เลสเตอร์
00.20 น. มิลล์วอลล์ - สคันธอร์ป

ลีกวัน อังกฤษ
22.00 น. เบรนท์ฟอร์ด - น็อตต์ส เคาน์ตี้
22.00 น. ไบรท์ตัน - โคลเชสเตอร์
22.00 น. บริสตอล โรเวอร์ส - บอร์นมัธ
22.00 น. ดาเกนแน่ม - ฮัดเดอร์สฟิลด์
22.00 น. เอ็กเซเตอร์ - ทรานเมียร์
22.00 น. เลย์ตัน โอเรียนท์ - คาร์ไลส์
22.00 น. มิลตัน คีนส์ - พลีมัธ
22.00 น. รอชเดล - ชาร์ลตัน
22.00 น. สวินดอน - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์
22.00 น. วอลซอลล์ - โอลด์แฮม
22.00 น. โยวิล - ปีเตอร์โบโร่

ลีกทู อังกฤษ
22.00 น. แอคคริงตัน - ชรูว์สบิวรี่
22.00 น. บิวรี่ - เชสเตอร์ฟิลด์
22.00 น. เชลท์แน่ม - ลินคอล์น
22.00 น. เฮเรฟอร์ด - มอร์แคมบ์
22.00 น. นอร์ทแธมป์ตัน - สต็อคพอร์ท
22.00 น. อ๊อกซ์ฟอร์ด - บาร์เน็ต
22.00 น. ทอร์คีย์ - เบอร์ตัน

บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. มึนเช่นกลัดบัค - ฮันโนเวอร์   
21.30 น. แฟร้งค์เฟิร์ต - ไมนซ์    
21.30 น. ไฟร์บวร์ก - ฮัมบูร์ก    
21.30 น. สตุ๊ตการ์ท - ฮอฟเฟ่นไฮม์   
21.30 น. โวล์ฟสบวร์ก - เบรเมน  
00.30 น. ชาลเก้ - บาเยิร์น มิวนิค   
 
ลีกาสอง เยอรมัน
19.00 น. อาร์เมเนีย บีเลเฟลด์ - กรอยเธอร์ เฟือธ
19.00 น. เอาก์สบวร์ก - ค็อตบุส

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

00.00 น. คิเอโว - โรม่า
02.45 น. เอซี มิลาน - เบรสชา 
 
กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
21.00 น. อัลบิโนเลฟเฟ่ - เอ็มโปลี
21.00 น. อัสโคลี่ - ปาโดว่า
21.00 น. ซิตตาเดลล่า - เตรสติน่า
21.00 น. กรอสเซโต้ - โมเดน่า
21.00 น. ลิวอร์โน่ - เปสคาร่า
21.00 น. โนวาร่า - โครโตเน่
21.00 น. ปอร์ตูกัวร่า - อตาลันต้า
21.00 น. ซาสซูเอโล่ - ปิอาเชนซ่า
21.00 น. วาเรเซ่ - เรจจิน่า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
01.00 น. อาร์กล์ - น็องซี่
01.00 น. ล็องส์ - โอแซร์ 
01.00 น. ลีลล์ - ลอริยองต์   
01.00 น. แรนส์ - โมนาโก 
01.00 น. โซโชซ์ - วาล็องเซียนส์
01.00 น. ตูลูส - ก็อง  
03.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - โอลิมปิก ลียง 

ลาลีกา สปน
00.00 น. เลบันเต้ - แอตเลติโก มาดริด
02.00 น. โอซาซูน่า - บาร์เซโลน่า
04.00 น. เรอัล มาดริด - บาเลนเซีย
 
อลิกันเต้ เซกุนด้า
22.00 น. นูมานเซีย - เรอัล เบติส
00.00 น. บาร์เซโลน่า เบ - เรอัล บายาโดลิด
00.00 น. คาร์ตาเยน่า - อัลบาเซเต้
00.00 น. กิมนาสติก - บียาร์เรอัล เบ
00.00 น. กอร์โดบ้า - เรเครอาติโบ อูเอลบา
00.00 น. อวยส์ก้า - อัลกอร์กอน

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
00.45 น. อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม - เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น
01.45 น. พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น - ฮาราเคิ่ลส์
01.45 น. เอ็กเซลเซอร์ - เอ็นเอซี เบรด้า
02.45 น. ทเวนเต้ - เดอ กราฟสคัพ

เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ ที่จาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย
กลุ่มเอ
17.00 น. ไทย - มาเลเซีย
19.30 น. อินโดนีเซีย - ลาว

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เชฟรอน เวิลด์ ชาลเลนจ์ ที่แคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เอเชียน ทัวร์ฮีโร่ ฮฮนด้า อินเดียน โอเพ่น ที่นิวเดลี ประเทศอินเดีย
- แอลพีจีเอ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสเดวิส คัพ 2010 กลุ่มเวิลด์ กรุ๊ป รอบชิงชนะเลิศ ที่ประเทศเซอร์เบีย
- เซอร์เบีย พบ ฝรั่งเศส

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอ ฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์ - นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
07.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
07.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
07.30 น. แอตแลนต้า ฮอว์คส์ - ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส
07.30 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
08.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - ชิคาโก้ บูลล์ส
08.00 น. เมมฟิส กริซลี่ย์ส - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
08.00 น. นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ - นิวยอร์ค นิคส์
08.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์
09.00 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
09.00 น. ฟินิกซ์ ซันส์ - อินเดียน่า เพเซอร์ส
10.30 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - ดัลลัส แมฟเวอริกส์
10.30 น. ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส - ซาคราเมนโต้ คิงส์

ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เพลย์ออฟ
15.30 น. ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี - นครปฐม เอฟซี 
18.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - สงขลา เอฟซี  

ฟุตบอลดิวิชั่น 2 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก ที่สนามกีฬา จ.สระบุรี
15.30 น. สระบุรี เอฟซี - บุรีรัมย์ เอฟซี

มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกอิมิเน้นท์แอร์ เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี
01.00 น. มหกรรมมวยไทยเทิดไท้องค์ราชัน เวทีสนามหลวง

------------------------------------------------------------------------------------

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!