โปรแกรมกีฬา 2-10-10

โปรแกรมกีฬาประจำวันเสาร์ที่ 2 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ


ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

-วีแกน 2 : 0 วูล์ฟแฮมป์ตัน    
-เวสต์แฮม 1 :  1 ฟูแล่ม    
-เวสต์บรอมวิช 1 : 1 โบลตัน    
-สเปอร์ส 2 : 1 แอสตัน วิลล่า    
-ซันเดอร์แลนด์ 0 : 0 แมนฯ ยูไนเต็ด    
-สโต๊ค ซิตี้ 1 :  0 แบล็คเบิร์น    
-เบอร์มิงแฮม 0 : 2 เอฟเวอร์ตัน    


บุนเดสลีกา เยอรมัน
-ไมนซ์ 4 : 2 ฮอฟเฟ่นไฮม์    
-ฮัมบูร์ก 2 : 1ไกเซอร์สเลาเทิร์น    
-มึนเช่นกลัดบัค 1 : 1 โวล์ฟสบวร์ก    
-เนิร์นแบร์ก 2 : 1ชาลเก้ 04    
-ไฟร์บวร์ก 3 : 2 โคโลญจน์    


กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
-อูดิเนเซ่ 1 : 0 เซเซน่า
-ปาร์ม่า 0 : 1 เอซี มิลาน    

               
ลาลีกา สเปน
-เรอัล โซเซียดาด  1 : 0 เอสปันญ่อล    
-เรอัล ซาราโกซ่า  2 : 2 สปอร์ติ้ง กิฆอน    
-บาเลนเซีย  2 : 1 แอธ.บิลเบา    

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
-วาล็องเซียนส์ 2 : 1  ก็อง    
-โซโชซ์ 3 : 0 ล็องส์    
-แซงต์ เอเตียน  1 : 1 มาร์กเซย    
-น็องซี่ 2 : 3  โอลิมปิก ลียง    
-โมนาโก 0 : 1  แบรสต์    
-บอร์กโดซ์ 1 :  0  ลอริยองต์    
-อาร์กส์ 0 : 4  โอแซร์

สกอตติช พรีเมียร์
-ฮาร์ทส 1 : 2 เรนเจอร์ส    
-เซลติก 3 : 1 ฮามิลตัน    
-เซนต์ จอห์นสโตน 2 : 0 ฮิเบอร์เนี่ยน    
-มาเธอร์เวลล์ 3 : 1 เซนต์ เมียร์เรน    
-คิลมาร์น็อค 1 : 2 ดันดี ยูไนเต็ด    
-อินเวอร์เนสส์ 2 : 0 อเบอร์ดีน    


แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
-มิดเดิ้ลสโบรช์ 2 : 2 พอร์ทสมัธ    
-คริสตัล พาเลซ 1 : 2 ควีนส์ปาร์ค    
-เปรสตัน 1:  1 เร้ดดิ้ง    
-มิลล์วอลล์ 1:  1 เบิร์นลี่ย์    
-เลสเตอร์ 3 : 1 สคันธอร์ป    
-อิปสวิช 2 : 1 ลีดส์ ยูไนเต็ด    
-เชฟฯ ยูไนเต็ด 0 : 1 วัตฟอร์ด    
-สวอนซี 0 : 0 ดาร์บี้    
-บริสตอล ซิตี้ 0 : 3 นอริช ซิตี้    
-ฮัลล์ ซิตี้ 0 : 0 โคเวนทรี    
-ดอนคาสเตอร์ 1 : 1 ฟอเรสต์    
-บาร์นสลี่ย์ 1 : 2 คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้    


ลีกวัน อังกฤษ
-พลีมัธ 0 : 1 ฮาร์ทลี่ย์พูล    
-ฮัดเดอร์สฟิลด์ 0 : 1  บริสตอล โรเวอร์ส    
-เซาธ์แฮมป์ตัน 2 : 0 บอร์นมัธ    
-เบรนท์ฟอร์ด 2 : 1 ชาร์ลตัน    
-ดาเกนแน่ม 2 : 1 สวินดอน    
-น็อตต์ส เคาน์ตี้ 0 : 2 เชฟฯ เว้นส์เดย์    
-คาร์ไลส์ 0 : 1 ปีเตอร์โบโร่    
-มิลตัน คีนส์ 1 : 1 โคลเชสเตอร์    
-เอ็กซ์เตอร์ 1 : 0 รอชเดล    
-โอลด์แฮม 1 : 1 เลย์ตัน    
-ทรานเมียร์ 1 : 1 ไบรท์ตัน    
-วอลซอลล์ 0 : 1 โยวิล    


เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
-เอ็นเอซี เบรด้า 2 : 0 เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น    
-เอ็กเซลเซอร์ 1 : 2 โรด้า เจซี


กอล์ฟ

กอล์ฟ ไรเดอร์ คัพ ครั้งที่ 38 ระหว่าง ทีมยุโรป กับ ทีมสหรัฐอเมริกา ที่สนาม เซลติก เมเนอร์ รีสอร์ท เมืองนิวพอร์ท แคว้นเวลส์ ประเทศสหราชอาณาจักร


ยุโรป 4 สหรัฐฯ 6 (หลังจบช่วง 2 โฟร์ซัม)

ช่วง ที่ 3 โฟร์ซัม (สลับกันตี) 2 แมตช์ และ โฟร์บอล 4 แมตช์ (ตีลูกของตัวเอง และนับสกอร์ของคนที่ทำได้ดีที่สุด) แข่งไม่จบเนื่องจากแสงสว่างไม่เพียงพอต่อการแข่งขัน

-แมตช์ที่ 11 (โฟร์ซัม) - ลุค โดนัลด์/ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) นำ ไทเกอร์ วู้ดส์/สตีฟ สตริคเกอร์ (สหรัฐฯ) 4 อัพ หลังผ่านไป 9 หลุม
-แมตช์ที่ 12 (โฟร์ซัม) - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ)/แกรม แม็คโดเวลล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) นำ แซ็ค จอห์นสัน/ฮันเตอร์ มาฮาน (สหรัฐฯ) 3 อัพ หลังผ่านไป 7 หลุม
-แมตช์ที่ 13 (โฟร์บอล) - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์)/รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ) นำ จิม ฟิวริค/ดัสติน จอห์นสัน (สหรัฐฯ) 1 อัพ หลังผ่านไป 8 หลุม
-แมตช์ที่ 14 (โฟร์บอล) - มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน)/ปีเตอร์ แฮนสัน (สวีเดน) นำ บับบา วัตสัน/เจฟฟ์ โอเวอร์ตัน (สหรัฐฯ) 2 อัพ หลังผ่านไป 6 หลุม
-แมตช์ที่ 15 (โฟร์บอล) - เอดูอาร์โด้ โมลินารี่/ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) นำ สจ๊วร์ต ซิงค์/แม็ตต์ คูชาร์ (สหรัฐฯ) 1 อัพ หลังผ่านไป 5 หลุม,
-แมตช์ที่ 16 (โฟร์บอล) - เอียน พูลเตอร์ (อังกฤษ)/มาร์ติน เคย์เมอร์ (เยอรมัน) นำ ฟิล มิคเคลสัน/ริคกี้ ฟาวเลอร์ (สหรัฐฯ) 2 อัพ หลังผ่านไป 4 หลุม



กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เมอร์คิวรี่ส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส หลังจบรอบสาม
1. (-5) 211 - ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ) 75-69-67
2. (-4) 212 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 71-71-70
3. (-3) 213 - ปีเตอร์ คาร์มิส (แอฟริกาใต้) 70-72-71
4. (E) 216 - ฉาน ยี-ชิน (ไต้หวัน) 75-68-73, หลู่ เหว่ย-ฉี (ไต้หวัน) 72-72-72
6. (+2) 218 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 72-75-71, มาร์ดัน มามัต (สิงคโปร์) 76-71-71
    
อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
12. (+4) 220 - อุดร ดวงเดชา (ไทย) 73-74-73
24. (+7) 223 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย) 75-74-74
28. (+8) 224 - อรรถพล ประทุมมณี (ไทย) 73-76-75, ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 78-72-74
39. (+10) 226 - ภาณุวัฒน์ หมื่นเหล็ก (ไทย) 74-73-79
43. (+11) 227 - สัตยา ทรัพย์อัประมัย (ไทย) 73-75-79, ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย) 78-72-77  


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
-อังเดร โกลูเบฟ (คาซัคสถาน, มือ 8) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 5) 2-0 เซต 7-5,7-6
-มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย, มือ 4) ชนะ อีกอร์ อันดรีเยฟ (รัสเซีย) 2-1 เซต 3-6,6-0,6-2

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
-คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 1) ชนะ เอเลน่า ดีเมนเตียว่า (รัสเซีย, มือ 7) 1-6,6-2,6-3

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไชน่า โอเพ่น ที่ปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
-เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ อั๊กเนส ซาเวย์ (ฮังการี) 2-1 เซต 7-6,1-6,6-3
-ทิเมีย บาคซินสกี้ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) 2-1 เซต 3-6,6-4,7-6
-คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-0 เซต 6-0,6-4
-โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) ชนะ มาเรีย โฮเซ่ มาร์ติเนซ (สเปน) 2-0 เซต 6-3,6-2
-เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 3) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-5,7-5
-แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ยารอสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 6-1,6-4


มวยชิงแชมป์โลก รุ่นซูเปอร์แบนตั้มเวต สมาคมมวยโลก (WBA) ที่เวที โครักคูเอ็น ฮอลล์ ในกรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
-พูนสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม (ไทย) แพ้คะแนน เรียว ลิลี (ญี่ปุ่น)



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอล
ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก

-บีอีซี เทโรศาสน 2 : 3 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี
-พัทยา ยูไนเต็ด  0 : 1 การท่าเรือไทย เอฟซี
-บางกอกกล๊าส เอฟซี 4 : 0 แบงค็อก ยูไนเต็ด
-เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - ทหารบก (เลื่อนการแข่งขัน)


มวยไทย

ศึกแฟร์เท็กซ์ ที่เวทีลุมพินี
-คู่เอก ขวัญนคร ศิษย์ป๋าดาว แพ้คะแนน จอมลีลา ศิษย์ก้องไพร
-เด่นณัฐพล ร.ร.กีฬานครปฐม แพ้คะแนน เทพฤทธิ์ 96 ปีนัง
-คมเพชร จิตติยิม ชนะคะแนน ยอดเผด็จ ว.แสงเทพ
-ฤทธิเดช ศิษย์มนต์ชัย ชนะทีเคโอ สิงห์ดำ มานพรุ่งโรจน์ ยกที่ 1
-นำศึก ร.ร.กีฬานครปฐม แพ้คะแนน พรชัยน้อย ศิษย์ครูเจี๊ยบ
-ก้องสุรินทร์ ร.ร.กีฬานครปฐม ชนะทีเคโอ บาลูนน้อย ส.ประสิทธิชัย ยกที่ 1
-นำชัย ขวัญใจศรีโคตร (ลาว) แพ้คะแนน ดาวภูเวียง ป.ประสิทธิชัย
-อู๋เป่าหลง ก.บรรลือศักดิ์ (มองโกเลีย) แพ้คะแนน มังกรดำ ศิษย์วารุณี

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร ที่เวทีลุมพินี
-คู่เอก ชาตรี ปืนรัตนา ชนะคะแนน ยอดเชิงชาย
-หาญบัว ว.แสงเทพ ชนะคะแนน เพชรบ้านไร่ อ.วงศ์ศรี
-เพชรอีสาน ร.ร.กีฬานครปฐม ชนะคะแนน แสนศักดิ์ ศิษย์วารุณี
-เดอะแชมป์ (ป.สุรศักดิ์) ศรีเทเวศน์ ชนะคะแนน แสงชัย ท็อปคิงส์บ๊อกซิ่ง
-จ้าวนาย ราชานนท์ ชนะคะแนน คนกรุงเทพ พ.พวงแก้ว
-โอโม่ ว.แสงเทพ ชนะคะแนน ลอยมา ศิษย์ อ.
-เพชรวสิน ศิษย์ราชศักดิ์ ชนะคะแนน โดเรม่อน ศิษย์ศรีคาม


กีฬาอื่นๆ
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
-กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) 2-1 เซต 2-6,7-6,6-3
-ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-2

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!