โปรแกรมวันพุธที่ 1 กรกฎาคม 2552
กีฬาต่างประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบคัดเลือก
- 01.30 น. ทรี ฟิออรี่ (ซานมารีโน) - เซนต์ จูเลีย (อันดอร์รา)
- 22.30 น. แทมเปเร่ - อินเตอร์ ตูร์คู
- 22.30 น. โรพีเอส - จีวาสคีล่า
- 22.30 น. วีพีเอส - เฮลซิงกิ
- 00.35 น. ลีลล์สตรอม - สตาร์ต
- 07.15 น. นาซิอองนาล (อุรุกวัย) - เอสตูเดียนเตส (อาร์เจนตินา) (เช้าวันพุธ)
- 17.00 น. วิสล่า คราคอฟ (โปแลนด์) - อุจเปสต์ (ฮังการี)
- 23.00 น. ยาห์น เรเกนสบวร์ก (เยอรมัน) - เอสวี รีด (ออสเตรีย)
- 23.00 น. ปาสชิง (ออสเตรีย) - ซีเอสเคเอ โซเฟีย (บัลแกเรีย)
- 23.15 น. เอฟซี ซูริค (สวิส) - อารัว (สวิส)
- 23.30 น. อัลทัช (ออสเตรีย) - ลาริสซ่า (กรีซ)
- 00.00 น. เซนต์ กัลเลน (สวิส) - เอฟซี วิล (สวิส)
- 00.00 น. อูเดนบวร์ก (เบลเยียม) - อูสเตนเด้ (เบลเยียม)
- 00.00 น. ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม) - คลับ บรูช (เบลเยียม)
- 00.00 น. ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิส) - เวอร์ดอน (สวิส)
- 00.00 น. ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์) - เกนท์ (เบลเยียม)
- 00.00 น. โก อเฮด อีเกิลส์ (ฮอลแลนด์) - ฮีเรนวีน (ฮอลแลนด์)
- 00.00 น. วุปเปอร์ทัล (เยอรมัน) - ทอมส์ก (รัสเซีย)
- 00.00 น. ซิยง (สวิส) - เอฟซี ธูน (สวิส)
- 00.30 น. เดียนเซ่ (เบลเยียม) - เวสเตอร์โล (เบลเยียม)
- อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย,มือ 22) พบ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2)
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 3) พบ ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน)
- ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน,มือ 24) พบ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 4)
- เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) พบ แอนนดี้ ร็อดดิก (สหรัฐฯ,มือ 6)
- ขุนพักตร์ อิสสระ/ณัฐชนก แสนยาอุโฆษ (ไทย) พบ ดาเรีย กาฟริโลว่า/เคซเนีย คิริลโลว่า (รัสเซีย)(คู่มือ 5) * แข่งขันเป็นคู่ที่ 4 ของคอร์ต
- นพวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย)/แซลลี่ เปียร์ส (ออสเตรเลีย) พบ ราเชล โฮเกนแคมพ์/เลสลี่ย์ เคอร์คอฟ (เนเธอร์แลนด์)(คู่มือ 7) * แข่งขันเป็นคู่ที่ 4 ของคอร์ต
ฟุตบอลฟินแลนด์ ไวเคาส์ลีกา
ฟุตบอลนอร์เวย์ ทิปเปลิเก้น
ฟุตบอลโคปา ลิเบอร์ตาดอเรส รอบรองชนะเลิศ
ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน 2009 ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่ออล อิงแลนด์ คลับ ในกรุงลอนดอน ประจำวันพุธที่ 1 ก.ค. 2552 เฉพาะคู่และคอร์ตที่น่าสนใจ
เซ็นเตอร์คอร์ต เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
คอร์ต 1 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 19.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
คอร์ต 5 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทเยาวชนหญิงคู่ รอบแรก
คอร์ต 19 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 17.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทเยาวชนหญิงคู่ รอบแรก
กีฬาเอเชียนยูธเกมส์ ครั้งที่ 1 ที่ประเทศสิงคโปร์
กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 25 ที่ประเทศเซอร์เบีย
กีฬาในประเทศ
โปรแกรมกีฬา
-
ฟุตบอลอาชีพของประเทศไทย "ลีก ดิวิชั่น 1 ปี 2009"
- 16.00 น. สุราษฏร์ธานี - จันทบุรี - ที่สนามโรงเรียนกีฬา จ.นครสวรรค์
- 17.00 น. นครสวรรค์ - ทหารบก
- 11.00 น. บ้านทุ่งเค็ด-VR - แกลง-สมุทรปราการ
- 13.00 น. ตาก - นครราชสีมา
- 15.00 น. พิษณุโลก - ม.เกษมบัณฑิต - ที่สนามจุฬาลงกรณมหาวิทยาลัย
- 13.00 น. ฉะเชิงเทรา - ว.เซาธ์อีสบางกอก
- 15.00 น. ราชวิถี - ไทยซัมมิท สมุทรปราการ
- 17.00 น. กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย - รร.บางปะอิน
- 18.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน
- 20.00 น. ศึกมวยไทย TGN เวทีมวยอิมพีเรียล
- ที่สนามกีฬากลาง จ.สุราษฎ์ธานี
ฟุตบอลเอฟเอ คัพ 2009 รอบแรก
- ที่สนามศูนย์ฝึกหนองจอก 1
สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 6 "หนองคาย คัพ" รอบคัดเลือก ที่ทีบีซี เวลา 10.00 น.
กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 34 "พลศึกษาเกมส์" ที่จังหวัดสุพรรณบุรี
บาสเกตบอลนัดพิเศษครบรอบ 113 ปีโรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย ที่โรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย เวลา 13.00 น.
มวยไทย