โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562

กอล์ฟ
06.00 แมตช์เพลย์ ทีมชาย
06.00 แมตช์เพลย์ ทีมหญิง

เรือแคนู
07.00 น. ชายเดี่ยว 200 เมตร
07.20 น. หญิงเดี่ยว 200 เมตร
07.40 น. ชายคู่ 200 เมตร

กรีฑา
07.30 น. สัตตกรีฑา หญิง
07.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.15 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
16.30 น. พุ่งแหลน ชาย
16.45 น. กระโดดไกล ชาย
16.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.10 น. วิ่ง 10,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.15 น. ขว้างค้อน ชาย
18.30 น. เขย่งก้าวกระโดด หญิง
18.50 น. ผลัดทีมผสม 4×400 เมตร

จักรยาน
08.00 น. ประเภทถนน ทีม ไทม์ ไทรอัล

ยูโดชาย
08.00 น. มาเลเซีย - ไทย

ปัญจกีฬาสมัยใหม่
เริ่มเวลา 08.00 น.

ยิงธนู
08.15 น. ธนูทดกำลัง บุคคลชาย, บุคคลหญิง
12.15 น. ธนูทดกำลัง ทีมชาย, ทีมหญิง

ตะกร้อ
ชาย
08.30 น. เมียนมา - ฟิลิปปินส์
08.30 น. ไทย - มาเลเซีย
13.30 น. เมียนมา - มาเลเซีย
13.30 น. อินโดนีเซีย - ฟิลิปปินส์

รักบี้ฟุตบอล
08.40 น. ทีมหญิง รอบแรก
ไทย - อินโดนีเซีย
09.40 น. ทีมชาย รอบแรก
ไทย - สิงคโปร์

ฟันดาบ
09.00 น. เอเป้ ทีมหญิง
10.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย

เทเบิลเทนนิส
09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ  
ไทย - สิงคโปร์
12.30 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

บิลเลียด
ชายเดี่ยว
09.00 เวียดนาม – ไทย
15.00 ไทย – เวียดนาม

พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว
12.00 ไทย - ฟิลิปปินส์

พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว
18.00 ไทย - สิงคโปร์

หมากรุกอาเซียน
09.00 ไทย - เมียนมาร์
09.00 ไทย - อินโดนีเซีย
10.00 อินโดนีเซีย - ไทย
10.00 ฟิลิปปินส์ - ไทย
13.00 ไทย - เมียนมาร์
13.00 เวียดนาม - ไทย
14.00 ไทย - เวียดนาม
14.00 ฟิลิปปินส์ - ไทย

ยิมนาสติกลีลา
09.00 ห่วง
09.30 บอล
10.00 คฑา
10.30 ริบบิ้น

คาราเต้
ต่อสู้ 55 กก. ชาย
09.40 ไทย - อินโดนีเซีย
ต่อสู้ 50 กก. หญิง
09.40 ลาว - ไทย

เทนนิส
10.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
ไทย - อินโดนีเซีย
14.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
ไทย - อินโดนีเซีย

เทควันโด
12.00 น. ท่ารำ บุคคลชาย, บุคคลหญิง
13.50 น. ท่ารำ คู่ผสม
14.40 น. ท่ารำ ทีมชาย, ทีมหญิง
16.00 น. ท่ารำ ฟรีสไตล์ บุคคลชาย, บุคคลหญิง, ทีมผสม

สเกตบอร์ด
เริ่มเวลา 12.00 น.

ซอฟท์เทนนิส
เริ่มเวลา 12.00 น.

ฮอกกี้
ทีมชาย รอบแรก
13.15 น. ไทย - มาเลเซีย
ทีมหญิง รอบแรก
15.00 น. ไทย - มาเลเซีย

แบดมินตัน
14.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - อินโดนีเซีย
15.05 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - มาเลเซีย
15.05 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
15.40 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - สิงคโปร์
15.40 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
16.20 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
17.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - อินโดนีเซีย
17.40 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย - ฟิลิปปินส์
     
เรือยาวประเพณี
เริ่มเวลา 14.00 น.

วอลเลย์บอล
ทีมหญิง     
14.30 น. ไทย - เวียดนาม
17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์
     
ฟุตบอลชาย
รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. เมียนมา - อินโดนีเซีย
19.00 น. เวียดนาม - กัมพูชา

บาสเกตบอล
ชาย
17.00 น. ไทย - มาเลเซีย

แฮนด์บอลชายหาด
ชาย     
18.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

ว่ายน้ำ
19.25 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ    
19.30 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ