โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 3 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 3 ธันวาคม 2562
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 3 ธันวาคม 2562 (ชิง 45 เหรียญทอง)

***เวลา 09.00-12.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง 5 HD       
***เวลา 13.00-18.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง ช่อง 7 HD      

- แบดมินตัน (ชิง 1 เหรียญทอง)
ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย

- ฟุตบอล
ฟุตบอลชาย รอบแรก กลุ่ม บี
15.00 น. ไทย - ลาว
15.00 น. อินโดนีเซีย - บรูไน
19.00 น. เวียดนาม - สิงคโปร์

- เบสบอล
16.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

- วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมชาย
08.00 ไทย 1 – สิงคโปร์ 1
08.50 ไทย 2 – สิงคโปร์ 2

ทีมหญิง
13.00 ฟิลิปปินส์ 1 – ไทย 1
13.50 ฟิลิปปินส์ 2 – ไทย 2

- สนุกเกอร์ , บิลเลียด
พูล 9 ลูก ชายคู่
09.00 ไทย – เวียดนาม
12.00 ไทย – สิงคโปร์

สนุกเกอร์ ชายคู่
15.00 ลาว – ไทย

พูล 10 ลูก หญิงเดี่ยว
15.00 ไทย – มาเลเซีย

- โบว์ลิง (ชิง 2 เหรียญทอง)
08.00 หญิงเดี่ยว
13.00 ชายเดี่ยว

- เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)
07.45 ชายเดี่ยว 1,000 เมตร
08.45 ชายคู่ 1,000 เมตร
09.30 หญิงเดี่ยว 500 เมตร

- หมากรุก (ชิง 2 เหรียญทอง)
09.00 ราปิดชาย
09.00 ราปิดหญิง

- ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
09.00 ฟอยล์บุคคลหญิง
10.30 เซเบอร์บุคคลชาย

- ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)
15.00 ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ชาย
15.30 ม้ากระโดดหญิง
16.30 ม้าหูชาย
17.00 บาร์ต่างระดับหญิง
17.30 ห่วงชาย

- ฮอกกี้น้ำแข็ง
ทีมชาย
14.00 ไทย – มาเลเซีย

- ไอซ์สเก็ต
16.00 ชอร์ตแทร็คสปีด 500 เมตรหญิง
16.10 ชอร์ตแทร็คสปีด 500 เมตรชาย
17.00 ชอร์ตแทร็คสปีด 3,000 เมตรหญิง

- เรือคายัก (ชิง 1 เหรียญทอง)
08.15 ชายเดี่ยว 1,000 เมตร

- ลอว์นโบวล์ส (ชิง 2 เหรียญทอง)
ทริปเปิลหญิง
08.00 ไทย – สิงคโปร์

โฟร์ชาย
08.00  ไทย – มาเลเซีย

- มวยไทย (ชิง 2 เหรียญทอง)
14.00 ไหว้ครูชาย
14.00 ไหว้ครูหญิง

- ปันจักสีลัต
10.00 รอบคัดผู้เล่น

- เปตอง (ชิง 1 เหรียญทอง)
ทริปเปิลหญิง
08.30 ลาว – ไทย

- ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง)
08.00 ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง
08.00 ปืนยาวอัดลม ทีมผสม

- สเกตบอร์ด (ชิง 2 เหรียญทอง)
14.00 ประเภทหญิง
16.00 ประเภทชาย

- สควอช
16.00 หญิงเดี่ยว
17.00 ชายเดี่ยว

- เซิร์ฟบอร์ด (ชิง 4 เหรียญทอง)
 ชอร์ตบอร์ดชาย
 ชอร์ตบอร์ดหญิง
 ลองบอร์ดชาย
 ลองบอร์ดหญิง

- เทนนิส
หญิงเดี่ยว รอบรองฯ
08.00 ไทย – อินโดนีเซีย

ชายเดี่ยว รอบก่อนรองฯ
08.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

ชายคู่
09.00 ไทย – อินโดนีเซีย

คู่ผสม รอบรองฯ
09.30 อินโดนีเซีย – ไทย
11.00 อินโดนีเซีย – ไทย

- วอลเลย์บอล
ทีมหญิง
14.30 ไทย – อินโดนีเซีย

- ยกน้ำหนัก  (ชิง 3 เหรียญทอง)
09.00 หญิง 59 กก.
12.00 ชาย 67 กก.
15.00 หญิง 64 กก.

- วูซู (ชิง 2 เหรียญทอง)
สานต่า 65 กก. หญิง
14.16 ไทย – เวียดนาม

สานต่า 65 กก. ชาย
15.28 ฟิลิปปินส์ – ไทย

- อาร์นิส (ชิง 4 เหรียญทอง)