โปรแกรมนักกีฬาไทย อชก.วันที่ 19 พ.ย.

INN News

สนับสนุนเนื้อหา

ไฮไลต์ การแข่งขันที่สำคัญของไทย นอกเหนือจากการชิงเหรียญทองในวันนี้ อยู่ที่ ฟุตบอลชายรอบ 8 ทีมสุดท้าย
ทีมชาติไทย จะพบกับ ญี่ปุ่น เวลา 14.30 น.


โปรแกรมที่มีนักกีฬาไทยลงชิงเหรียญทอง มีดังนี้

จักรยานบีเอ็มเอ็กซ์ ชิง 2 ทอง
10.30 น. ชาย อัถร ไชยมาโย, ณรงค์ กลิ่นสุหร่าย

เรือมังกร ชิง 2 ทอง
10.20 น. 500 ม. ชาย ทีมไทย
500 ม. หญิง ทีมไทย

ยกน้ำหนัก ชิง 3 ทอง
13.30 น. รุ่น 105 ก.ก. ชาย ขวัญชัย นุชพุ่ม
รุ่น เกิน 75 ก.ก. หญิง ชิดชนก พูลทรัพย์สกุล

เทควันโด ชิง 4 ทอง
17.00 น. รุ่น 62 ก.ก. หญิง ธัญนันท์ เปรมแหวว
รุ่น 63 ก.ก. ชาย นาชา ปั้นทอง
รุ่น 68 ก.ก. ชาย ศุภกิจ จันทร์ธีระวงศ์

ฟันดาบ ชิง 2 ทอง
18.40 น. เซเบอร์บุคคลชาย วีระเดช โคธนี่

แบดมินตัน
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 8 คน บุญศักดิ์ พลสนะ - ลี ซอง เหว่ย มือ 1 ของโลก จาก มาเลเซีย
08.10 น. คู่ผสม รอบ 8 คน สุดเขต ประภากมล และ สราลีย์ ทุ่งทองคำ พบคู่ จีนไทเป
08.35 น. คู่ผสม รอบ 8 คน ทรงพล อนุกฤติยาวรรณ และ กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล พบ เกาหลีใต้

แฮนด์บอล รอบแรก
19.45 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย-คาซัคสถาน

เรือใบ เรซ 9-10
11.00 น. ดับเบิลแฮนด์ ดิงกี้ 420 ชาย นาวี ธรรมสุนทร, อธิวัฒน์ โฉมทองดี
เลเซอร์ชาย กีระติ บัวลง
ดิงกี้ ออพติมิสต์ ชาย ทศพล มหาวิเชียร
ดับเบิลแฮนด์ ดิงกี้ 420 หญิง พัทธ์ธีรา มีอยู่สามเสน, นริสรา อยู่สวัสดิ์
ดิงกี้ ออพติมิสต์ หญิง นพเก้า พูนพัฒน์
โอเพ่น โฮบี้ 16 ดำรงศักดิ์ วงศ์ทิม, กฤษฎา วงศ์ทิม
วินด์เซิร์ฟ เรซ 9-10 ที่ชันเหว่ย วอเตอร์สปอร์ต เซนเตอร์
มิสทรัล ชาย เสกสรรค์ ขุนทอง
อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย เอก บุญสวัสดิ์
มิสทรัล หญิง นภาลัย ธารใส

ซอฟท์บอล รอบแรก
12.00 น. ทีมหญิง ญี่ปุ่น-ไทย

เทนนิส รอบสอง
09.00 น. ชายเดี่ยว ดนัย อุดมโชค, กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์
หญิงเดี่ยว แทมมารีน ธนสุกาญจน์
ชายคู่ สนฉัตร-สรรค์ชัย รติวัฒน์
หญิงคู่ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย/ณัฐนิดา หลวงแนม
หนึ่งนัดดา วรรณสุข/วรัชญา วงศ์เทียนชัย

วอลเลย์บอล รอบแรก
11.00 น. ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย-มองโกเลีย

ยิงธนู รอบคัดเลือก ที่อ้าวถี อาร์เชอรี่ เรนจ์
08.00 น. บุคคล-ทีมหญิง นริศรา ทินบัว

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก
09.00 น. ทีมชาย สิทธิชัย สังขโชติ/ธีรภัทร โพธิ์เหลือง
ภานุพงษ์ โตแย้ม/นิพนธ์ นิ่มนวล
ทีมหญิง จารุณี สารนอก/อุษา เต็นปักษี