ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 6 ประจำปี 2557

ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 6 ประจำปี 2557
S! News

สนับสนุนเนื้อหา

จัดขึ้นอย่างต่อเนื่อง สำหรับการประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 6 ประจำปี 2557 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ซึ่งในปีนี้จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน 2558 ณ หอประชุมกองทัพเรือ ถนนอรุณอมรินทร์ โดยมีดาราและคนในวงการบันเทิงตบเท้ามาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

สำหรับผลรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ 6 ประจำปี 2557 ซึ่งแบ่งสาขาหลักๆ ออกเป็น 3 ประเภท มีดังต่อไปนี้

( ผู้ได้รับรางวัลจะเน้น ตัวหนาและตัวอักษรสีแดง )

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์

รางวัลละครยอดเยี่ยม
"อีสา-รวีช่วงโชติ" บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 5
"สามีตีตรา" บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3
"รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน" และ "รอยฝันตะวันเดือด" บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3
"ลูกทาส" บริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3
"สุสานคนเป็น" บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
"เนตรนาคราช" บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
"สันต์ ศรีแก้วหล่อ" จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางช่อง 5
"เอกสิทธิ์ ตระกูลเกษมสุข" จากละครเรื่อง Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ ออกอากาศทาง GMM 25
"อำไพพร จิตต์ไม่งง" จากละครเรื่อง สามีตีตรา ออกอากาศทางช่อง 3
"กฤษณ์ ศุกระมงคล" จากละครเรื่อง รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด ออกอากาศทางช่อง 3
"อนุวัฒน์ ถนอมรอด" จากละครเรื่อง สุสานคนเป็น ออกอากาศทางช่อง 7
"บรรจง สินธนมงคลกุล" และ "ภีมพ์กมล ประเสริฐวงศ์" จากละครเรื่อง เงา ออกอากาศทางช่อง 7

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ
เบน ชลาทิศ จากละครเรื่อง Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ ตอน ความลับของมิ้นต์กับมิว
เจษฎาภรณ์ ผลดี จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน
พัชฏะ นามปาน จากละครเรื่อง รักนี้เจ้จัดให้
ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน และ รอยฝันตะวันเดือด
ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ จากละครเรื่อง เนตรนาคราช

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ
เฌอมาลย์ บุณยศักดิ์ จากละครเรื่อง สามีตีตรา
แอน ทองประสม จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน
อารยา เอ ฮาร์เกต จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง
พัชราภา ไชยเชื้อ จากละครเรื่อง พราว

รางวัลนักแสดงชายสมทบยอดเยี่ยม
ภูธเนศ หงษ์มานพ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ
ปฏิภาณ ปฐวีกานต์ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ
ชาคริต แย้มนาม จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง
สหรัถ สังคปรีชา จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน
วรวุฒิ นิยมทรัพย์ จากละคร เรื่อง มาลีเริงระบำ

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
สินจัย เปล่งพานิช จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ
วรัทยา นิลคูหา จากละครเรื่อง สามีตีตรา
นิษฐา จิรยั่งยืน จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง
มรกต กิตติสาระ จากละครเรื่อง เงา
เซฟฟานี่ อาวะนิค จากละครเรื่อง กุหลาบเล่นไฟ

รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
สามีตีตรา ออกอากาศทางช่อง 3
ทรายสีเพลิง ออกอากาศทางช่อง 3
อย่าลืมฉัน ออกอากาศทางช่อง 3
สุสานคนเป็น ออกอากาศทางช่อง 7
พราว ออกอากาศทางช่อง 7

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
อีสา-รวีช่วงโชติ "ศิริลักษณ์ ศรีสุคนธ์" ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
สามีตีตรา "วรรณวิภา สามง่ามแจ่ม" ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
อย่าลืมฉัน "ณฤดี ศิรกรวิไล" ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สุสานคนเป็น "ภาคย์รพี" ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
เงา "ภีมพ์กมล ประเสริฐวงศ์" ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
"Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ" บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง GMM 25
"น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์" บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"หลวงตามหาชน" บริษัท ทีวี ธันเดอร์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"ฟ้ามีตา" บริษัท ไอคอน เอ็กซ์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
"ลูกผู้ชายพันธุ์ดี" บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
"พล นิกร กิมหงวน เดอะ มิวสิคัล" จากบริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด โดย คุณวิรัตน์ ภุ่นภานนท์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ ทรูโฟร์ยู (true4U) ดิจิตอลฟรีทีวี
"รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอัคร จันทรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"ลูกทาส" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณนิวัฒน์ ทุมไซ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"สุสานคนเป็น" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณนรินทร์ เท้งศิริ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
"เนตรนาคราช" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณนรินทร์ เท้งศิริ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
"เกมริษยา" จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด โดย คุณนิกร ศรีพงศ์วรกุล ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์
"รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอดุลย์ ประยันโต ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"ภพรัก" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณภัทรกฤช ธนาบำรุงเรือง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"พราว" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณชูชีพ พ่วงทอง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
"เนตรนาคราช" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณนิธิศ แจ่มน้ำมิตร ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
"เกมริษยา" จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด โดย คุณรัชพันธุ์ พิศุทธิ์สินธพ ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์
"รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณธนอรรถ กาสุริยะ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"ภพรัก" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณวัชระ หงสยาภรณ์ และคุณจินตนา เงินเจือ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"สุสานคนเป็น" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณบุญทวี สิทธิศักดิ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
"คีตโลกา" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณชวดล เทพสุนทร ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
"พล นิกร กิมหงวน เดอะ มิวสิคัล" โดย คุณนพปฏล พุทธชาด, คุณณัญชนก อ่อนน้อม และคุณฐิติมา เสรีมาศพันธุ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ ทรูโฟร์ยู (true4U) ดิจิตอลฟรีทีวี
"รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด" โดย คุณณัฐผล กาญจนากาศ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"ลูกทาส" โดย คุณกิจจา ลาโพธิ์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
"ปีกมงกุฎ" โดย คุณเพียงนิล ราวียา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
"พราว" โดย คุณสุวัจชัย นุ่มเขียว และคุณกนกศรี ศรีโปฎก ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
เพลง "ความรักกับความลับ" ขับร้องโดย ทาทา ยัง จากละครเรื่อง Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ ออกอากาศทางช่อง GMM25
เพลง "ฉันก็รักของฉัน" ขับร้องโดย นิว จิ๋ว จากละครเรื่อง สามีตีตรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เพลง "ยื้อ" ขับร้องโดย เบน ชลาทิศ จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เพลง "คนแพ้ไม่มีน้ำตา" ขับร้องโดย ธงไชย แมคอินไตย์ จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เพลง "ช่วงที่ดีที่สุด" ขับร้องโดย ธนชัย อุชชิน และ วินัย พันธุรักษ์ จากละครเรื่อง พราว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์

รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ สนามข่าว 7 สี จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ เข้มข่าวค่ำ จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (PPTV) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ PPTV HD

รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม
อัญชะลี ไพรีรัก รายการ หมายข่าวนิวทีวี จากบริษัท ดีเอ็น บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทาง new)tv ช่อง 18
ณัฐธีร์ โกศลพิศิษฐ์ รายการ ท๊อป นิวส์ วาไรตี้ จากบริษัท บีอีซี-มัลติมีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3 SD 28
เขมสรณ์ หนูขาว รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
พิชญทัฬห์ จันทร์พุฒ รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
อนุวัต เฟื่องทองแดง รายการ ห้องข่าว 7 สี จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม
สกูปข่าว "ชาติมั่นคง" จากสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
สกูปข่าว "ย้อนรอย 10 ปี สึนามิและสันติภาพในอาเจะห์" จากบริษัท บีอีซี-มัลติมีเดีย จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3 SD 28
สกูปข่าว "โศกนาฎกรรมแรงงานไทยกลางมหาสมุทร" จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
สกูปข่าว "ฮ. ไทยหายในพม่า" จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สกูปข่าว "ภาระหนักบึงมักกะสัน-วิกฤติขยะบึงมักกะสัน" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม
รายการ The Expert ปลุกฝัน 2 จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ ปริศนาฟ้าแลบ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์
รายการ ซุป'ตาร์ ปาร์ตี้ Celebrity Game Night จากบริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน
รายการ The winner is season 1 จากบริษัท เอพีแอนด์เจโปรดั๊กชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ Take Me Out Thailand จากบริษัท ครีเอทีส มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ เชฟกระทะเหล็ก ประเทศไทย (Iron Chef Thailand ) จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย จากบริษัท วู้ดดี้ เวิลด์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
รายการ Nake and The city จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
รายการ ผ่าวิกฤติกับกฤษติกา จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (PPTV) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ PPTV HD

รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
รายการ คริส ดีลิเวอรี่ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ ชิงช้าสวรรค์ ไมค์ทองคำ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์
รายการ ชิงช้าสวรรค์ จากบริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน)ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
รายการ The voice เสียงจริงตัวจริง Season 3 จากบริษัท เอพีแอนด์เจ โปรดักชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ กิ๊กดู๋สงครามเพลง จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
รายการ ใต้ร่มพระบารมี จากสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ บางอ้อ จากบริษัท ดี ดอคคิวเมนทารี่ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
รายการ คนค้นฅน จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
รายการ กบนอกกะลา จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
รายการ อาชญากรรมหน้าหนึ่ง จากบริษัท ดี ดอคคิวเมนทารี่ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
รายการ ฅนกู้ภัย จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (PPTV) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ PPTV HD

รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
รายการ โมเดิร์น มัม จากบริษัท รักลูก กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ เลดี้ ทรี เจนส์ จากบริษัท รักลูก กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ดิจิตอล ช่อง 3 Family ช่อง 13
รายการ แก๊งนมกล่อง จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์
รายการ ไทยรัฐเรนเจอร์ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
รายการ สามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 3 จากบริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางช่องทรูวิชั่นส์ ช่อง 60 และ HD 110

รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม
รายการ ข่าวเข้มเกมบอล จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
รายการ สปอร์ต กูรู จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ ชอตเด็ดกีฬาแชมป์ ตอน ทุ่มหลักแสนฉลองบอลไทย จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ ถ่ายทอดสด มวยไทย 7 สี จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ Martial Warrior ชิงฝัน แอ็กชั่นสตาร์ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม
ศรีอาภา เรือนนาค รายการ สารสนุก จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
สัมพันธ์ เณรรอด รายการ ศาสตร์ตราช่าง จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
สาธิต กรีกุล รายการ ไฮไลท์ พรีเมียร์ลีก จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
อลงค์กร จุฬารัตน์ รายการ พุทธศาสนาศรัทธา จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
คริสโตเฟอร์ ไรท์ รายการ คริส ดีลิเวอรี่ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
ร้อยเอกหญิงชลรัศมี งาทวีสุข รายการ เดินหน้าประเทศไทย จากสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
ปัญญา นิรันดร์กุล รายการ ปริศนาฟ้าแลบ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์
วุฒิธร มิลินทจินดา รายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย จากบริษัท วู้ดดี้ เวิลด์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ทีวี
คงกะพัน แสงสุริยะ รายการ ล่า จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด (PPTV) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ PPTV HD


รางวัลประเภทรายการวิทยุ

ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
รายการ ครบเครื่องเรื่องข่าว จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง 100.5 MHz
รายการ ราชันย์อักษรา บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
94 EFM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94.0 MHz
Chill FM 89 จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 89.0 MHz
Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 106.5 MHz
Seed 97.5 FM จาก บริษัท ซี้ดเอ็มคอท จำกัด ออกอากาศทาง 97.5 MHz
ลูกทุ่งมหานคร 95.0 FM จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง 95.0 MHz

ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
วราภรณ์ สมพงษ์ จากรายการ คุยข่าวเช้า ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
ธัชนนท์ จารุพัชนี (DJ เฟี๊ยต) จาก Green Wave 106.5 FM ออกอากาศทาง 106.5 MHz
พงศธร จงวิลาส (DJ เผือก) จาก 94 EFM ออกอากาศทาง 94.0 MHz
วัฒนากร ทิพจร (DJ ดอส) จาก Seed 97.5 FM ออกอากาศทาง 97.5 MHz
สุนิสา สุขบุญสังข์ (DJ อ้อม) จาก Chill FM 89 ออกอากาศทาง 89.0 MHz
อัตตพงษ์ อัตตกิจกุล (DJ อ้น) จาก Seed 97.5 FM ออกอากาศทาง 97.5 MHz

รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
รายการ อสมท เพื่อชุมชน จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ 99.75 MHz
รายการ MCOT RADIO จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น 90.75 MHz

รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
รายการฉายตะวัน จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ 102.0 MHz
รายการ อสมท เพื่อชุมชน (สัมภาษณ์คุณวิจิตรา ชูสกุล เรื่องการกำจัดขยะ) จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ 99.75 MHz
รายการ อสมท เพื่อชุมชน (สัมภาษณ์ชาวภูฐาน เรื่อง OTOP เศรษฐกิจพอเพียง เกษตรอินทรีย์ ฯลฯ) จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ 99.75 MHz
รายการ MCOT RADIO คลังของคนทันสมัยก้าวไกลสู่อาเซียน จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น 90.75 MHz


รางวัลเกียรติยศ

รางวัลเกียรติยศทางด้านโทรทัศน์
"สะอาด เปี่ยมพงศ์สานต์"

รางวัลเกรียรติยศทางด้านวิทยุ
"ชาย เมืองสิงห์"

ติดตามSanook! News

ข่าวด่วน เกาะกระแสข่าวดัง บน Facebook คลิกที่นี่ และร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook.. ได้ที่นี่เลย!!