ประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 3 ประจำปี 2554

ประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 3 ประจำปี 2554
S! News

สนับสนุนเนื้อหา

จัดขึ้นอย่างต่อเนื่อง สำหรับการประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 3 ประจำปี 2554 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ซึ่งในปีนี้จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 20 พฤษภาคม 2555 ณ ห้องบางกอกคอนเวนชัน เซ็นเตอร์ บี 2 โรงแรมเซ็นทาราแกรนด์ เซ็นทรัลเวิลด์ โดยมีดาราและคนในวงการบันเทิงตบเท้ามาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง 

 

 

 

สำหรับรายชื่อผลรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ 3 ประจำปี 2554 มีดังต่อไปนี้


รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 4 รางวัล

1) ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

รายการเพราะพระองค์ทรงเป็นแรงบันดาลใจ ออกอากาศทาง ส.ทร. 106.0 วิทยุครอบครัวข่าว

2) ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม

Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกออกอากาศทาง 106.5 MHz

3) ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

คุณภาษิต อภิญญาวาท จาก รายการ sos. หน่วยพิทักษ์ทะเล ออกอากาศทาง ส.ทร. 106.0 MHz

4) ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม

คุณนภาพร ไตรวิทย์วารีกุล (DJ อ้อย) จาก วิทยุกรีนเวฟ ออกออกอากาศทาง 106.5 MHz

 

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล

5) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

6) รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม

คุณสรยุทธ สุทัศนะจินดา รายการเรื่องเล่าเช้านี้ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

7) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

สกู๊ปข่าว "เครื่องบินตกที่อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน SKY REPORT" จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

8) รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม

รายการ SME ตีแตก จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

9) รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม

รายการเจาะใจ จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

10) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

รายการคุณพระช่วย จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี

11) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

รายการเรื่องจริงผ่านจอ จาก บริษัท สาระดี จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

12) รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม

รายการหนูน้อยกู้อีจู้ จาก บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

13) รายการกีฬายอดเยี่ยม

รายการฟุตบอล แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปียนคัพ 2010 จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

14) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

คุณสัญญา คุณากร รายการที่นี่หมอชิต จาก บริษัท ดีทอล์ค จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

 

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

15) รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม 

รอยไหม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณสานิต พินิจ และคุณวัชรายุธ์ บำเรอญาติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

16) รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม 

รอยไหม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอดุลย์ ประยันโต, คุณสมดุลย์ จันทรบุตร และ คุณวสันต์ คงศรี ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

17) รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม

รอยไหม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณจักรกฤษณ์ กาสุริยะ และ คุณเสาวณิต สันตติวงษ์ไชย ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

18) รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม

รอยไหม โดย คุณภูริวัตร กิตติศรีไสว ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

19) รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม

เป็นต่อ จาก บริษัท ซีเนริโอ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

20) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

เพลงผิดไหม ขับร้องโดย คุณเจนนิเฟอร์ คิ้ม จากละครเรื่องดอกส้มสีทอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

21) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ดอกส้มสีทอง โดย คุณศัลยา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

22) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

เป็นต่อ จาก บริษัท ซีเนริโอ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

23) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

คุณชาตโยดม หิรัญยัษฐิติ จากละครเรื่องรอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

24) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

คุณชุดาภา จันทเขตน์ จากละครเรื่องรอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

25) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

คุณณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่องเกมร้ายเกมรัก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

26) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

คุณอารยา เอฮาร์เก็ต จากละครดอกส้มสีทอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

27) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

คุณพงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง จากละครเรื่องรอยไหม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

28) รางวัลละครยอดเยี่ยม

รอยไหม บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

รางวัลเกียรติยศทางด้านโทรทัศน์ "จุรี โอศิริ"

รางวัลเกียรติยศทางด้านวิทยุ "ม.ร.ว.ถนัดศรี สวัสดิวัฒน์"