สินจัย-ณเดชน์-เจนี่-โบว์ แท็กทีมเข้าชิง Asian Television Awards 2018

สินจัย-ณเดชน์-เจนี่-โบว์ แท็กทีมเข้าชิง Asian Television Awards 2018

เผยรายชื่อผู้เข้าชิงออกมาแล้ว สำหรับเวทีรางวัลเกี่ยวกับรายการ/บุคคล สุดยิ่งใหญ่ของเอเชีย Asian Television Awards 2018 ที่มีรายการทีวี/ซีรีส์ต่างๆ หลากหลายประเทศเข้าชิงในเวทีนี้ ที่จะเผยประกาศผลในวันที่ 11-13 มกราคม ที่ประเทศ มาเลเซีย

โดยในปีนี้รายการทีวี-ละคร ของไทยเข้าชิงเพียบ ทั้งเจ้าพ่อด้านรายการทีวีอย่าง Workpoint Entertainment และ Zense Entertainment ส่วนทางด้านรางวัลนักแสดง ณเดชน์ คูกิมิยะ และ อนันดา เอเวอริ่งแฮม เข้าชิงสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม และนางเอก โบว์ เมลดา เข้าชิงสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมหนึ่งเดียวของไทย ส่วนนางเอก เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ และสินจัย เปร่งพานิช ก็แสดงฝีมือจนได้เข้าชิงสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

นอกจากนี้จะมีรายการอะไรเข้าชิงในปีนี้บ้างนั้น ไปดูกันเลย!

ประเภทรายการสารคดีชุด

  • รายการ FOOD TRIBE ไป-ล่า-กิน

 

ประเภทรายการตลกยอดเยี่ยม

  • รายการ ระเบิดเถิดเทิงซอยข้าใครอย่าแตะ

 

ประเภทรายการปกิณกะ

  • รายการ Sing Your Face Off Season 3 
  • รายการ Diva Makeover
  • รายการ รู้ไหมใครโสด
  • รายการ The Rapper

 

ประเภทเกมโชว์ยอดเยี่ยม

  • รายการ ตกสิบหยิบล้าน Still Standing Thailand
  • รายการ King of Gamers 

ประเภทรายการเพลงยอดเยี่ยม

  • รายการ The Rapper
  • รายการ Diva Makeover

 

ประเภทรายการฟอร์แมตยอดเยี่ยม

  • รายการ MasterChef Thailand Season 2
  • รายการ Show Me The Money Thailand
  • รายการ Drag Race Thailand

ประเภทรายการซีรีส์ออนไลน์ยอดเยี่ยม

  • ซีรีส์ Notification
  • ซีรีส์ The Collector

ประเภท พิธีกรยอดเยี่ยม

  • กิตติ เชี่ยววงศ์กุล (รู้ไหมใครโสด)
  • เรย์ แมคโดนัลด์ (Food Tribe)
  • ปาณิสรา อารยะสกุล (Lip Sync Battle Thailand)
  • วราวุธ เจนธนากุล (Still Standing Thailand)

ประเภทนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

ประเภทนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

  • เมลดา สุศรี (หงส์เหนือมังกร)

ประเภทนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

ประเภทนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

  • มณีรัตน์ คำอ้วน (Wake up ชะนี)
  • สินจัย เปล่งพานิช (ศรีอโยธยา)
  • เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ (เพลิงบุญ)

ประเภทกำกับภาพยอดเยี่ยม

  • ชัยพฤกษ์ เฉลิมพรพานิช (The Collector)

ประเภทผู้กำกับยอดเยี่ยม

  • ภวัต พนังคศิริ (บุพเพสันนิวาส)
  • หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล (ศรีอโยธยา)

ประเภทเพลงประกอบยอดเยี่ยม

  • ทฤษฎี ณ พัทลุง (ศรีอโยธยา)

 

งานนี้รายการทีวี-ซีรีส์ของไทยเข้าชิงเพียบ มารอติดตามกันว่าใครจะคว้ารางวัลกลับบ้านบ้าง!